• หน้าแรก
  •  » General Talk
  •  » เกือบ 10 ปี ผ่านไป ได้กลับมาเล่นอีกครั้ง ถึงคิดได้ว่า...

#1 2019-02-03 21:40:30

t8
78
From: Accretia Empires
Registered: 2010-07-24

เกือบ 10 ปี ผ่านไป ได้กลับมาเล่นอีกครั้ง ถึงคิดได้ว่า...

แต่ก่อน ในเว็บข้อมูลเกม ต่างก็บอกว่า เบล เป็นมนุษย์นะ

(ผมก็เชื่ออย่างนั้น แต่ยังไง๊ ยังไง ก็ยังไม่สนิทใจ)

ด้วยใบหูที่กาง และร่างกายที่แคระ เหมือนมนุษย์ตอนเด็กอ่ะ

บวกกับหนังสมัยก่อน การขี่หุ่นแบบใน The Metrix โคตรเท่

หลายๆ ปัจจัย รวมกัน ก็เลยว่า เออ มนุษย์ ก็มนุษย์

..................................................................

พอมาสมัยนี้ แนวคิดของหนังไซไฟมันล้ำกว่านั้น ถึงได้เข้าใจว่า

เบลลาโต้ มันไม่ใช่ มนุษย์ มันเป็นคนแคระ 555

แต่มนุษย์ที่แท้จริง คือ Accretia ที่วิวัฒน์ตัวเอง

โอนย้ายจิต ไปไว้ในคอมพิวเตอร์ได้ แบบในหนังหลายๆ เรื่อง

เป็นร่างกาย ที่ถูกสร้างขึ้นเอง ให้แข็งแกร่งกว่าเดิม

เอาชนะ ความตาย ที่พร้อมจะกลืนกินเราในทุกๆ วัน

เออ เข้าท่านะ เพราะเราก็ไม่สามารถใช้เวทมนต์ได้

มีดีอย่างเดียว คือเทคโนโลยี นี่แหละ

ถ้าคิดแบบนี้ เผ่าพันธุ์ที่จะเล่นได้อินที่สุด สำหรับมนุษย์

คือ Accretia

..................................................................

คนเขียนเกม โคตรล้ำยุค หรือ พลังมโนของผมมันเลอะเทอะ 555

จากรูปนี้ สมัยก่อน ผมเห็นแล้วก็สงสัย ว่ามอนมันเพี้ยนหรือเปล่า

ทุกวันนี้ ผมเข้าใจแล้วครับ ว่าคนเขียนเกม เขาจะสื่ออะไร

Last edited by t8 (2019-02-03 22:46:18)

เก็บไว้ใน ความทรงจำ

#2 2019-03-10 11:09:12

ohmmans0
TZ[O]
Registered: 2011-10-20

Re: เกือบ 10 ปี ผ่านไป ได้กลับมาเล่นอีกครั้ง ถึงคิดได้ว่า...

ผมก็พึ่งรู้นะนิ 55555

คิดถึง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนจังเลย

• หน้าแรก
  •  » General Talk
  •  » เกือบ 10 ปี ผ่านไป ได้กลับมาเล่นอีกครั้ง ถึงคิดได้ว่า...

Board footer