#1 2011-12-27 10:16:30

winzaa
สมาชิก
From: thai
Registered: 2011-12-06

ปัญหาของการปลดเวล...(เด็กๆๆ)55+

ไม่รู้มาตั้งผิดรึป่าว อิอิ

เรื่องการปลดเลเวล ตอน 50 .....ผมก้อหาข้อมูลแล้วก้อค่อยๆๆปลด ทำได้มั้งไม่ได้มั้ง......

อยากเรียน คนที่เก่งๆๆแล้ว รึเล่นมานานจนเทพ............ปัญหา ที่เด็กไม่ว่าเผ่าไหน จะปลด..จะมีเผ่าต่างๆๆขัดขว้างตลอด(น่าเบื่อมาก)

ผมเล่นมา 3 เดือน หาคนปลด ทุกวัน แสงช่วยบ้างไม่ช่วยบ้าง....แต่ส่วนมากจะเลิก ปลดมากกว่า เพราะมีอีกฝ่ายมากวนตลอด

เบื่อๆๆนะ....เลยมาละบาย......ผมนะเลิกเล่นแล้ว.....เพราะ คิดถึง ความยากลำบากของการปลด..ถ้ามากัน กลุมใหญ่ๆๆ ของดีๆๆหน่อยก้อปลดได้ไว

แต่พวกเด็กๆๆใหม่ๆๆ ไม่ใช่เพื่อน ไม่ใช่คนรู้จัก.. คุณอยากจะไปไหน...บ้างที่เด็ก ปลดไหว ไปคนเดียว...โดนย้ำ..ลงไปนอนกลิ้ง..555+สมน้ำน่า

แต่ก้อสงสารพวกเค้านะ.....อยากเล่น อยากเวล แต่ มันมาติด ตรงที่เวลไม่ได้ ปลด ก้อโดน ขักขว้าง.......555+

ฝากไปถึงหัวหน้าเผ่า ดีๆๆหลายท่าน...เห็นอกเห็นใจ...คนปลดเวล....ก้อไปยืนคุมให้ ช่วยพาปลด...............

เลยอยากฝากบอกพี่แอดมินของเราหน่อย...................น่าจะหาแนวทาง มาลบ จุดการปลดเวล  ณ แผนที่ นั้นๆๆ ที่ทำการปลด..

เลยเปิด สนาม PVP กันไปเลย........คงมันส์............ไม่ก้อเปิดเป็นพื้นที่ ห้าม ตี.....เพราะ ถ้าไม่ผ่านเวล 50+ ก้อคงเป็น ไอดีๆหนึ่งที่เน่า

คาเซิฟ แล้วจะมีใคร สนับสนุน เติมบัตร มาช่วยเซิฟ.....ต้องขออภัย กับคำพูด อาจมีข้อความ ที่ไปทำให้ใครไม่พอใจ ก้อขอ อภัย มา ณ ที่นี้ด้วย

แค่เห็นใจ.....เด็กใหม่ๆๆ...นักรบหน้าใหม่........

ปล.ใครมี ไอดี เวล 50+ ขาย ต่อ...ขายถูกๆๆ PM มา.....55+ ไม่อยากปลด ซื้อแมร่งเลย อิอิ.....

#2 2011-12-27 11:34:10

admin
Administrator
Registered: 2005-12-16

Re: ปัญหาของการปลดเวล...(เด็กๆๆ)55+

ระบบเกมนี้มันเป็นอย่างนี้ละครับ...
มันไม่ใช้เกมเก็บเลเวลลุยเดี่ยวเหมือนเกมอื่นๆ...

ไม่สังเกตุหรอครับ ไม่ว่าจะเป็นระบบการต้องไปปลดเลเวล กับมอนโหดๆมั่ง กับบอสมั่ง ที่ไม่มีทางที่คนเดียวจะไปปลดได้ หรือว่าการวอร์ การเก็บแร่เพื่อมาอัพเกรด

มันบังคับให้ต้องมีความสามัคคี มีสังคมในเผ่า เพื่อช่วยเหลือกัน เพราะไม่อย่างนั้นต่อให้ปลดเลเวลได้ ก็ไม่สามารถอยุ่รอดได้...

http://nxzgame.com/random/images.php

#3 2011-12-27 11:56:28

manrata
ผู้สนับสนุน
Registered: 2007-01-30

Re: ปัญหาของการปลดเวล...(เด็กๆๆ)55+

5555+ หาของทองเวล 55+4ขึ้นทุกชิ้นก็ไปปลดคนเดียวได้ ตอนผมเล่นแอค ผมไปคนเดียวสบายไม่ง้อแสง แสงแอครุ่นเก่ายิ่งไม่เคยสนใจพวกเด็กๆ คุณทำใจเหอะผมก็มาระบายด้วยเหมือนกันเพราะแต่ก่อนผมก็อยู่แอคแต่ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว
แล้วอีกอย่างผมปลดคนเดียวเวลคนเดียวยัน 56 และมิหน๋ำซ้ำยังพาคนอื่นเวลยัน 55 เลยด้วย แสงเค้าไม่ค่อยสนใจหรอกทำใจเหอะ แสงถ้ารู้ตัวอยากด่าก็ด่าไปเหอะ 5555+ ผมไม่สนใจหรอก

#4 2011-12-27 12:17:01

winzaa
สมาชิก
From: thai
Registered: 2011-12-06

ครับ...........ช่วงนี้ไม่ได้เล่นเลย เมื่อวานเล่นแปบเดียว ปลดได้ เควสมา 1 ตัว ตาย ไป 5-6 รอบ........เซ้งจิต..

#5 2011-12-27 17:33:19

jenkjenk
เด็กใหม่
Registered: 2011-11-01

นี่หละ....เสน่ห์ของเกมส์ ^^

#6 2011-12-27 20:07:45

jugift
ผู้สนับสนุน
Registered: 2011-11-04

ระบบเกมส์ + นิสัยคนไทยเท่านั้นครับ(หรือต่างประเทศก็เป็นไม่รู้)

อนึ่ง ช่วงเวลาปลด  คือเช้าๆนะครับเพราะคนน้อย สายๆจะปลดโดนกวนบ่อยมาก ไม่คุ้มจั้มคนพาปลดและคนปลดด้วย+เสียเวลา  ถ้าอยากปลดจริงๆ ลองเสียเวลา ตื่นมาเช้าๆหน่อย น่าจะได้ละ  แต่นี่บางคน สายๆ หรือเวลาวอ  ตะโกนขอคนพาปลด ซึ่งจะหายากคนพาปลด เพราะเหตุผลข้างต้นอ่านะ

อันนี้ก็ต้องใจเขาใจเราด้วยครับ   ผมยังยอมสละเวลาตื่นตี3ตี4 เพื่อให้คนพาปลด เพราะจะได้สบายคนพาปลดด้วย  ไม่มีคนกวนแปปเดียวจริงๆ  บางครั้งเห็นคนตะโกนก็ยังเห็นใจอยู่เหมือนกัน  แต่มันไม่คุ้มจริงๆ ทั้งเวลา+เลือด+จั้มอีก ตายหลายๆรอบก็ท้อเหมือนกัน(เล่นแอคลำบากช่วงนี้ พลอยให้หลายๆคนท้อไปเยอะ)

อันนี้ก็ได้แต่บอกว่าอดทนเอาครับ เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ ว่าใจคุณเข้มแข็ง แค่ไหน

Board footer