#1 2009-03-29 04:30:18

admin
Administrator
Registered: 2005-12-16

เรื่องเกี่ยวกับ rate ของเซิบเวอร์

เนื่องจากมันมีปัญหาเรื่องเควส x10 นะครับทำให้บางคนรู้สึกว่ามันเลเวลเร็วเกินไป อาจจะทำให้เสียบัญญากาศเดิมๆของเกมไปก็ได้
ใคมีความคิดเห็นยังไงเกี่ยวกับ rate ในปัจจุบันก็บอกมาละกันครับ

ปล. จริงๆก็มีถกกันในหน้า SB บ้างแล้ว แต่ก็อยากให้พิมพ์ใว้เก็บใว้เป็นหลักฐานว่าออกความเห้น หรือมีสัญญาหรือคำพูดอะไรกันบ้าง

http://nxzgame.com/random/images.php

#2 2009-03-29 04:48:17

aimbell
เด็กใหม่
Registered: 2009-03-20

Re: เรื่องเกี่ยวกับ rate ของเซิบเวอร์

มันก็ ดีอยู่แล้วนะ    ถ้า คิดว่าอยาก วอ สนุกๆๆ
เวล มัน ก็ กำลังดี ไม่ยาก ไม่ง่าย

Admin คิด มาดีแต่ต้นอยู่แล้ว     ก็ ไม่เสียหาย
อีกหน่อย แพท ใหม่ มา ก็ ต้อง เวล สูงกว่า นี้อยู่แล้ว

ไม่งั้น ใครจะมาต่อ กร กับผู้ชนะ ในวันนี้ ได้

อย่าไปเปลี่ยน อะไร ที่มัน ดี อยู่แล้ว ให้ ยุ่งยาก ขึ้นเลย

#3 2009-03-29 04:56:14

kripguy
ที่สุดของแจ้
From: ขอเป้นยามฝ้ายโค ด้วยคนนะ
Registered: 2006-09-24

Re: เรื่องเกี่ยวกับ rate ของเซิบเวอร์

ในความคิดของผม rate * 10 ในเรื่องของ exp นั้นไม่ใช่สิ่งที่เสียหายอะไร แต่ว่า * 10 ในเรื่องของเควสนั้นเป็นสิ่งที่ไม่เหมาะสม
เนื่องจาก เควสในแต่ละเลเวลได้ให้ประสบการณ์มากอยู่แล้ว ยิ่งถ้า * เข้าไปอีก 10 ก็อาจจะทำให้เลเวลอัพได้โดยไม่ต้องเก็บเลเวลด้วยซ้ำ
ทำแต่เควสอย่างเดียวก็สามารถเลเวลได้ไว จากการคำนวนแล้วไม่เกิน 5 วันก็สามารถเลเวล 54 ได้ง่ายๆ และยังทำให้เสียแนวการเล่นจากเดิมอีกด้วย
อีกทั้งยังเป็นสิ่งที่เรียกได้ว่าไม่สมดุล โดยคำนึงถึงทุกกลุ่มผู้เล่น อาทิเช่น ผู้เล่นใหม่ และผู้เล่นเก่า ซึ่งอาจจะได้รับผลกระทบกับจุดจุดนี้ด้วย
ผมคิดว่าสิ่งที่เกิดขึ้นมานี้เป็นสิ่งที่ไม่ได้ตั้งใจจะให้เป็นแต่แรกอยู่แล้ว

ซึ่งถ้าเกิดเควสยังคง exp *10 ปัญหาที่ตามมาทั้งในระยะสั้นและระยะยาวได้แก่

1. จะไม่มีผู้เล่นตามแมปต่างๆกำลังเก็บเลเวล (ไม่รวมเก็บ pt) เนื่องจากใช้เวลาไม่นานในการเก็บเลเวลโดยการทำเควส
2. ผู้เล่นจะลืมเสน่ห์ของการเก็บเลเวลเป็นปาตี้ จะมีก็แต่ชวนไปทำเควสเพื่อให้ได้เลเวลในคราวเดียว ซึ่งการเก็บเลเวลกับปาตี้นั้นเป็นความสนุกอย่างนึง
โดยผู้เล่นจะต้องคอยช่วยเหลือคนในปาตี้ รวมถึงคอยระวังเผ่าอื่นจะมารุกราน
3. หลังจากที่คนเลเวลเต็มเยอะแล้ว จะมีคนออนเล่นเกมส์แค่ช่วงวอร์กับช่วงล่าบอสเท่านั้น เนื่องจากไม่มีคนตามแมปต่างๆให้ฆ่า ไม่มีคนต้องคอยระวัง
จะมีก็แต่กลุ่มคนที่เก็บ pt กับเงินเท่านั้น (ซึ่งในปัจจุบันเก็บของยังเก็บกันไม่ทัน)
4. เสียกลุ่มผู้เล่นบางกลุ่มไป เพราะมีกลุ่มผู้เล่นบางกลุ่มยังคงอยากเล่น server ในแบบ RPG อยู่
5. อาชีพที่ใช้เวลาในการเก็บยาก ก็จะเลเวลไวขึ้นมากซึ่งทำให้เสียสมดุล

ผมคิดว่าคงมีใครหลายๆคนเห็นด้วยกับผม เราต้องการคนที่มีคุณภาพมากกว่าจำนวน เราต้องการเสน่ห์แบบเดิมที่ช่วยเหลือกันแบบพี่น้อง
ส่วนคนที่มีความคิดขัดกับผม ผมพร้อมที่จะรับฟัง แต่ก็ต้องเป็นความคิดเห็นที่มีเหตุผล

ซึ่งถ้าเกิดว่าเหตุผลและผลลัพท์ของการ * 10 exp เควสนั้น มีข้อดีสำหรับทุกกลุ่มผู้เล่น ผมก็จะยืนยอมแต่โดยดีครับ

ขอบคุณครับ

#4 2009-03-29 05:00:52

homeend2
I7eviLI7eLeTe
From: Yedped
Registered: 2008-12-08

ผมว่าดีขึ้นง่ายได้มีเวลา pvp กันมาก กว่าเกบเวล เผ่าอื่นไม่ต้องมากวน ท่ามากวนเรากะสุ้ได้มันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

godza12 Godza13 YedPed  ไม่เทพซักตัว

#5 2009-03-29 05:06:32

Bluechan
ผู้สนับสนุน
Registered: 2008-11-06

ผมเห็นด้วยกับเควส *10 คับ

#6 2009-03-29 05:30:49

buffalo
LeaderBuffalo
Registered: 2007-03-15

เห็นด้วยกับเควช*10 ครับ

#7 2009-03-29 08:10:20

hideo69
Banned
Registered: 2007-09-30

ถ้าเป็นแบบนี้ผู้เล่นเก่า เสียเปรียบทุกคน แล้วบางเผ่าอาชีพที่เล่นยาก อย่างสเปค ที่แต่ละเผ่ามีความโดดเด่น (ยกเว้นโคล่า กระจอกจิงๆ) จะเล่นง่ายขึ้นมาทันที อนาคต หุ่น MAU ฟ้า สายตรงเต็มเผ่า สเปค สายล๊อคขา ห้ามเลือด เต็มเซิฟ แล้วอันนี้ถือเป็นความสมดุลย์ไหมคับ แล้วถ้ากรณีนี้ทำให้หลายๆ คนที่รู้สึกไม่เป็นธรรม อาจถึงกับเลิกเล่นเพราะมันง่ายเกินไป จิงๆ แล้วกรณีนี้เกิดจากความผิดพลาดจากทางเซิฟ ผมว่าควรโรแบค ไปวันที่อัพเดดเซิฟ แล้วเอาเควสทั้งหมดออกคับ ในกรณีที่ไม่ปรับ rate จะได้ไม่มีปัญหา หรือไม่ก้อปรับ rate เท่าเดิม เพราะปัจจุบันเวลยังตันที่ 55 อยู่ดี ในเผ่าโคร่าหลายคนยินยอมพร้อมใจละคับว่า ควรให้โรแบค แล้วทำใจยอมรับกันได้ แต่เผ่าอื่นผมไม่รู้นะ เค้าคงเห็นว่าเป็นผลประโยชน์ของเค้าแล้ว เล่นง่าย 55 ไว โดนกวนไม่กัว (กุมีเควสทำทีเดียวเวลเกือบอัพ) เสน่ห์เกมนี้มันอยู่ที่การไล่ฆ่ากันจิงๆ งับ

#8 2009-03-29 08:39:49

godoshir
เสียชีวิต
From: อกของ อาเมริจางงงง
Registered: 2007-07-08

hideo69 wrote:

ถ้าเป็นแบบนี้ผู้เล่นเก่า เสียเปรียบทุกคน แล้วบางเผ่าอาชีพที่เล่นยาก อย่างสเปค ที่แต่ละเผ่ามีความโดดเด่น (ยกเว้นโคล่า กระจอกจิงๆ) จะเล่นง่ายขึ้นมาทันที อนาคต หุ่น MAU ฟ้า สายตรงเต็มเผ่า สเปค สายล๊อคขา ห้ามเลือด เต็มเซิฟ แล้วอันนี้ถือเป็นความสมดุลย์ไหมคับ แล้วถ้ากรณีนี้ทำให้หลายๆ คนที่รู้สึกไม่เป็นธรรม อาจถึงกับเลิกเล่นเพราะมันง่ายเกินไป จิงๆ แล้วกรณีนี้เกิดจากความผิดพลาดจากทางเซิฟ ผมว่าควรโรแบค ไปวันที่อัพเดดเซิฟ แล้วเอาเควสทั้งหมดออกคับ ในกรณีที่ไม่ปรับ rate จะได้ไม่มีปัญหา หรือไม่ก้อปรับ rate เท่าเดิม เพราะปัจจุบันเวลยังตันที่ 55 อยู่ดี ในเผ่าโคร่าหลายคนยินยอมพร้อมใจละคับว่า ควรให้โรแบค แล้วทำใจยอมรับกันได้ แต่เผ่าอื่นผมไม่รู้นะ เค้าคงเห็นว่าเป็นผลประโยชน์ของเค้าแล้ว เล่นง่าย 55 ไว โดนกวนไม่กัว (กุมีเควสทำทีเดียวเวลเกือบอัพ) เสน่ห์เกมนี้มันอยู่ที่การไล่ฆ่ากันจิงๆ งับ

ชี้แจงเรื่องการทำเควสนิดนึง

สมมติว่า

เควส XXXXXXXXXXXXXX
ให้ฆ่า monster A  20 ตัว
คำณวน
monster A * จำนวนคนที่จะทำเควสนั้นๆ = ?

เควสนั้นจะต้องให้ผู้ทำเควสทำการ โจมตี ครั้งสุดท้ายใส่มอนสเตอร์ เพื่อให้ได้เควสนั้นๆ  เพียงผู้เดียว
                   ผู้ที่อยู่ในปาตี้แม้จะมีเควสร่วม แต่ จะ ไม่ได้รับผลเควส
                   มอนสเตอร์ โหด ทำให้มีความยากลำบากในการไปเพียงผู้เดียว (ยกเว้นเทพทั้งหลาย)
                   มอนสเตอร์เกิดช้า ต้องใช้เวลานานในการทำเควสนั้นๆ

เควสจะมีหลายชั้นขึ้นอยู่กับเควส
บางเควสทำ2ชั้นถึงจะไปเปอเซ็นต์
บางเควสทำ3ชั้นถึงจะได้เปอร์เซ็น
___________________________________________________________________________________

" เสน่ห์เกมนี้มันอยู่ที่การไล่ฆ่ากันจิงๆ "

แบบเก่าเก็บเลเวล   ไปไล่ฆ่าแย่งที่เวล

แบบใหม่ทำเควส    ไปไล่ฆ่าแย่งที่เควส

^
^
มันก็ยังฆ่ากันอยู่ดี

___________________________________________________________________________________

"อนาคต หุ่น MAU ฟ้า สายตรงเต็มเผ่า สเปค สายล๊อคขา ห้ามเลือด เต็มเซิฟ แล้วอันนี้ถือเป็นความสมดุลย์ไหมคับ "

เปรียบเทียบ
สายพิเศษกับระบบทำเควส
Acc
ระดับความยาก  ***** ให้5ดาวเลย  มันเอาจะไรไปตีมอนลาส ตีเบามาก

Bell
ระดับความยาก  *        เก็บเควสง่ายสุดๆให้แท้งดึงแล้วรุมถลุงยิง   (เวล55ได้ฟามกี่วันจะได้้หุ่นฟ้า เขียว 1ตัว 530 นะนั่น)

Cora
ระดับความยาก  **       อยากจะให้ 1 ด้วยซ้ำ เหมือนไปเวลปกติไม่เห็นมันจะต่างจากเดิมเลย (ยิงมอนซัมมอนช่วย ตีช่วย คริ สตั้น  ฮีล แท้ง ครบวงจร)

ผมมีคำนึงที่จะฝาก

แพช ใหม่ กับ มุมมองใหม่ๆ

ขอบคุณครับ

Last edited by godoshir (2009-03-29 09:09:37)

#9 2009-03-29 08:45:17

walkstep
Online Attraction
From: AgeLus interactive
Registered: 2008-05-06
Website

เห็นด้วยคราปปป * *

ก็ไม่ให่เค้าเวลเลยนี่นา ฮ่าฮ่า ตื่นเช้ามาเวลก็เจอ....เที่ยงก็เจอ.....เย็นก็เจอ.....ดึกก็เจอ......ก่อนนอนก็ยังเจอ กรี๊ดดดดดสลบ ไม่หลับไม่นอนรึไงพ่อคู๊ณ ขันติๆ

ไปทำเควสเดก่า ชะแว๊ปปปป นู๋อยาก 55 (ยังไงก็สู้เค้ามิได้แต่ขอ 55 ไว้ก่อน)

Name : HardRock
Guild  : FreeLanCer
Sv. : Setalion
Portfolio : www.walkstep.net

#10 2009-03-29 09:31:43

bnplay
Banned
From: K-ON BU..~ fuwa fuwa time~*
Registered: 2006-11-21
Website

ดีสำหรับ
1.คนทำงานทำมาหากินแล้วอยากเล่นเกมผ่อนคลาย แต่เวลามันน้อย (0/ 1ในนั้น)
2.คนบ้า war pvp pk gvg อยากสดแต่เวลุช้าไม่ได้เกิดซักที
3.9ล9

ไม่ดีสำหรับ
1.คนมีตังอันจะกินทำงานก็ได้ไม่ทำก็ได้เวล่าเหลือเฟือ
2.คนบ้าเกมส์ คนว่างงาน
3.9ล9

ปล. ขำๆ

17 p.m. - 19 p.m. OFF LINE Status รออัพเดต sig กิล ลิโป้ ช้านสึดยอด 032 ปวดท้องจัง014
http://i201.photobucket.com/albums/aa283/bnplay/manakana.gifhttp://i201.photobucket.com/albums/aa283/bnplay/932d6fff22afb8bd046a022c4703dbcf2.jpg

#11 2009-03-29 09:40:12

walkstep
Website

ู^
^
^
เหอๆ โดนเต็มๆ

1. เพราะผมก็คนทำมาหากิน กว่าจะกลับจากทำงานก็ล่อไปเกือบ 2 ทุ่ม แล้วต้องนอนไม่ดึกเพราะต้องตื่นไปทำงานอีก

2. วันหยุดเสาทิตย์ ผมต้องรับงานฟรีแลนซ์มาทำ

3. บางคืนต้องพาแฟนไปหาไรกิน ไม่งั้นจะงอน

4. ต้องไปเที่ยวกันบ้างนะครับคนเรา  เหอๆ (กล้องซื้อมาหลายหมื่นต้องเอามันไปใช้งาน หะหะ)

เวลาแทบจะไม่เหลือละครับ อยากมีเวลาเล่นอย่างสมัยเรียน ก็คงจะไม่ได้เพราะไม่รู้จะเอาอะไรกิน ฮ่าฮ่า

#12 2009-03-29 10:01:53

asaddy22
ผู้สนับสนุน
Registered: 2008-12-09

*10 ก้อดีอยู่แล้วนิคับ 

ไม่ง่ายไป ไม่ยากไป  กำลังพอดี

#13 2009-03-29 10:17:49

asaddy22
ผู้สนับสนุน

แต่ความจริงผมอยากไห้*15ด้วยซ้ำ 

เพราะเวลา วอ จาได้หนุกๆๆ เวลสูงๆๆสู้กัน

จาได้ไม่เปงเหมือนปัจจุบัน  วอใช้เวลาวอแค่10นาที  (พอผมวิ่งไปถึง ชิพก่อแตกแล้ว ไม่ได้ทามอารายเลยคับ)

ผมไปดูเพื่อนเล่นเซิฟอื่นๆๆมา วอชั่วโมงกว่า  ฆ่ากันหนุกมาก

ปล. อย่าว่ากันนะคับ

#14 2009-03-29 10:43:46

Goossy01
เด็กใหม่

สวัสดีคับ
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า เกมนี้เป็นเกมเก็บเวลนะงับ เรท *10 ผมก้อว่ามันเร็วกว่าเมื่อก่อน *3 อยู่หลายเท่าตัวแล้ว แต่เมื่อก่อนเควสไม่ได้ *3 ตามนะงับ 1 เควส ได้ 5 เปอเซ็นต์ แต่ปัจจุบันเกิดความผิดพลาด ที่เควสอยู่ๆ *10 ตามเรทไปด้วย มันทำให้เกิดความเลื่อมล้ำนะงับ ในความคิดผม เรท*10 มันเวลง่ายอยู่แล้วละคับถ้าจะเวลกัน แต่ไม่ควร *เควสด้วยครับ เควสควรจะคงที่เท่าเดิมของมันไว้ ผมไม่เคยเห็นเซิฟไหนเลยที่เค้าจะ *10 เควส แบบนี้ ต่อให้เซิฟนอกเวลกันง่ายๆ กว่านี้ก้อไม่มีคับ *เควส แบบที่เซิฟนี้ทำอยู่ ผมก้อรู้ว่ามันดีเหมาะสำหรับคนไม่มีเวลาเวล แต่คุณคิดในทางกลับกันสิ เกมๆ นี้เค้าออกแบบมาแบบนี้หรือป่าว ตัวเกมจิงๆ เค้า *เควส แบบนี้หรือป่าว แล้วตอนนี้เล่นสุดแสนจะง่ายแล้วคับแค่ *10 เกิดมามีของให้ใช้เพื่อนผมเล่นใหม่ 2 วันไม่ทำเควสนะ จะ 50 กันแล้ว *10เก็บเวลมันก้อเร็วแล้วคับ ขอเสนอทางแก้ไขคือให้ ลบเควสเจ้าปัญหาช่วงตอนเวล 50-54 คับ อันนี้แก้ปัญญาปลายทางมั้ง ต้นทางจิงๆ ต้องโรแบค แล้วกแก้ที่เซิฟเพราะมีคนใช้ประโยชน์จากบัค (เรียกว่าบัคคงได้นะ) ตรงนี้ไปแล้ว ในความเป็นจิงผู้เล่นที่เจอบัคแบบนี้ควรจะแจ้งแอดมินให้ปรับปรุงเซิฟตามความเหมาะสมแต่กลับใช้ประโยชน์จากบัคโกยผลประโยชน์เข้าตัว (เมื่อก่อนมีเหตุการณ์แบบนี้คับ จำกันได้ไหม สร้างอาวุดม่วง ดึงออฟ แล้วขาย รวยกันเป็นแถวๆ ขนาดที่ซื้อหุ่น แดงแจกกันเป็นขนม) มันกรณีเดียวกันคับ คือตอนนี้เหมือนพวกคุณใช้บัคหาผลประโยชน์เข้าตัวกัน เหตุการณ์มันเดจาวู แต่จากเงินเป็น เลเวล ซึ่งผมว่าไม่เหมาะสมคับ ผมอยากให้เกมเป็นแบบมาไหน ก้อขอให้เป็นไปแบบนั้นคับ ไม่ควรปรับ หรือเพิ่มอะไรก้อตามให้มากหรือน้อยเกินไป อย่าที่พี่แอดมินเคยพูดว่า  "ถ้ามีคนมาถามแอดมินว่า เซิฟนี้ปรับอะไรบ้าง แอดมินจะพูดกลับไปว่า "ผมไม่ได้ปรับอะไรในเกมเลย มันเป็นไปตาม แพช 2.2.1 ของเกม" เท่านั้น แบบพูดได้เต็มปากเต็มคำคับ" สำหรับคนที่อ้างเวลาน้อย คุณลองเล่นใหม่ยังคับ ว่าเล่นง่ายแค่ไหน ประดับทอป ก้อไม่ต้องหากันแล้ว ซื้อเอาเลยคับ ประหยัดเวลาถูกด้วย
อันนี้ความเห็นผม นะ
ปล.แต่คิดว่าพวกที่ชอบเก็บเกี่ยวผลประโยชน์คงไม่เห็นด้วยกะผมหรอก ถึงจะตั้งเป็นโพล ขึ้นมาก้อไร้ค่ามันอยู่ที่การตัดสินใจของแอดมินคับ ตอนนี้จะทำอะไรก้ควรรีบทำคับอย่าปล่อยให้มันค้างคา หรือปล่อยเลยตามเลย ความผิดพลาดมันต้องแก้ที่ต้นเหตุ อย่าแก้ปลายคับ แอดมินก้อเคยพูดอยู่

#15 2009-03-29 11:05:31

demony
ไลบร้า
Registered: 2007-12-26

ปล . ถึง คนเล่น Mau จะเวล 55 แต่แขน Mau อยู่ที่ 500,000,000 แต่เนื่อจากบัคทางเซฟเวอร์เรื่องราคา ทำให้ผู้เล่นต้องถือเงิน 1,000,000,000 ถึงจะซื้อ แขนมันได้ และได้แค่ชิ้นเดียว

ถ้าจะซื้ออีกแขน  ก้อต้องหาเงินให้ในตัวมีอีก 1,000,000,000 ล้าน คิดว่า55 ไปกว่าจะได้หุ่นต้องใช้เวลาเท่าไหร่ กลับกันถ้า ซัมม่อนกับลันเชอร์ 55 ไป สามารถหาซื้อคทาและซีจได้ทันที เว้นซัมมอนต้องมานั่งเวลให้มัน

แล้วกรณีเปรียบเทียบสเปเชี่ยล ขอให้เอาสเปเชี่ยลมาเปรียบเทียบคับ ไม่ใช้เอาอาชีพทั่วไปมาเปรียบกับสเปเชี่ยลเผ่า และอย่าดูถูก สเปเชี่ยล เผ่าตัวเอง

อีกนิด Mau เอาไปเปรียบกับซัมม่อน ลันเชอร์ ไม่ใช่สเปคเผ่าแอค นะคับ

Last edited by demony (2009-03-29 11:09:17)

#16 2009-03-29 11:17:09

-Shogun-
ผู้สนับสนุน
From: คนขำขำ
Registered: 2007-01-21

เห็นใจผู้เล่นที่เขาเวลกัน ก่อนจะอัพแพทด้วยครับ

ว่ามัน 55 ยากขนาดไหน ลำบากขนาดไหน

แอ๊ดมินก็เคยพูดไว้ว่า

ถ้าชอบเซฟ พีวีที ที่เวลไว ก็ไปเล่นเซฟอื่น

แต่ผมว่าเซฟเราตอนนี้ก็ไม่ต่างกับเซฟพีวีพีหละนะครับ

หรือถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไปก็ขอโทดด้วยครับ

ทำอะไรก็ตามควรทำเท่าที่เราทำได้ เมื่อทำอย่างดีที่สุดแล้ว คนเขาไม่เห็นว่าดีก็ต้อง ปล่อยมันไป

#17 2009-03-29 11:28:46

yoyomast
Banned♥
From: Gunz^^
Registered: 2008-02-26
Website

มันก็มีืืืิืิทั้งข้อดีและข้้อเสีย - -"

[Yoyo]~MasteR~
http://images.temppic.com/07-03-2009/images_vertis/1236420738_0.04378300.gif
^^Name:YoyO  Race:Bellato  class:True money Warrior Guild:DoGnotEat[หมาไม่แดก] สถานะ:เกรียนแตก

#18 2009-03-29 11:46:50

xexalskyline
สมาชิก
Registered: 2006-10-15

"ถึงเลเวลจะเท่ากัน แต่ของไม่เท่ากัน"

ตราบใดที่ของมันยังไม่ครบมันก็ยังไม่หยุดวิ่งหากันหรอก ไม่ต้องไปกังวลเรื่องร้าง

#19 2009-03-29 12:15:56

Oneday
ผู้สนับสนุน
Registered: 2007-03-16

เควส *10 ดีแล้วครับ คนเก่าที่ต้องเลิกไปก็เพราะ เก็บเลเวลไม่ถึงเวล 55 ซะที หยุดที่ 50ก็ท้อกันหมด

คนใหม่ก็อยากอัพเร็วบ้าง โดนไล่ฆ่ามาตลอด

สรุป   คนเก่าที่เวล 55 แล้ว อยากเก่งที่สุดเหมือนเดิม คนที่เข้ามาเล่นใหม่ ก็อย่ามาเก่งเกินตัวเองหรือถ้าเก่งเหมือนตัวเองต้องลำบากเท่าตัวเองเพื่อเลเวล55

คนใหม่ที่เวลไม่ถึง 55 หรือคนเก่าที่เวลไม่ถึง 55   อยากได้ เควส*10  จะได้ไปช่วย วอร์ได้ หรือ ป้องกันตัวเองจากการโดนฆ่าได้ หรืออยากจะสู้คนอื่นได้บ้าง  ไม่ใช่โดนฆ่าแต่ฝ่ายเดียว ทำอะไรใครไม่ได้เลย

#20 2009-03-29 12:51:49

seria
Dead man wolking
From: มิติผกผันที่999
Registered: 2007-02-25

เควส *10เอาออกก็ได้แต่รอนู๋เวล 55 ก่อนนะ พี่แอดมิน 5 5 5 5 +

อยู่ในสภาวะไร้ตัวตน ผิดหวังจากหมอคนไปเป็นหมอผีก็ได้(วะ)
เรื่องนี้ละสุดยอด 5 5 5
http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcRnemBb9-bnEBmkLiZyT0q-qKIE0Jgzxc3vj-grWiZ63g2iK5nV&t=1

#21 2009-03-29 13:25:00

chobits
o~Up2Me~o
From: o~จากซอกมุมหนี่งของไทย~o
Registered: 2007-02-10

*10 ดีแล้วให้เผ่าอื่นได้เกิดกันบ้างเถิ๊ดดดดดดดด

เด็กๆมันถ่อกันหลายรายแล้ว พวกที่เล่นๆอยู่ก็คือพวกใจแข็งทั้งนั้น
เด็กไปเวลโดนโคล่าไล่ฆ่าตลอด พวก 55 แล้วหายก็มีเยอะ
คิดในทางกลับกันถ้า มันเวล 55 เร็วไปเกมมันก็จะไม่มีอะไรทำก็หายกันไปเยอะ โดย
เฉพาะเผ่าอื่น แต่สำหรับเบลที่เล่น Mau มันจะมีอะไรที่ต้องทำคือ
หาเงิน เผ่าอื่น 55 แล้วตามเก็บเด็ก แค่นี้แหละ ให้มัน *10 เถอะ
เผ่าอื่นได้เกิดกันบ้าง ส่วนใหญ่ที่ออกมาบอกว่าไม่เอา *10 โคล่าทั้งนั้น ส่วนใหญ่ 55 แล้วด้วย
หรือว่าไม่จริง

Last edited by chobits (2009-03-29 13:25:53)

http://images.temppic.com/21-08-2009/images_vertis/1250833847_0.22258200.jpg

#22 2009-03-29 13:46:51

walkstep
Website

^
^
อ่าก็คือ ไปเวลที่ไหนก็โดนกวนอ่ะครับ กระผมก็เลยเห็นด้วยประการทั้งปวง ฮ่าฮ่า

จะได้ไปวอร์กันเยอะๆ ไงครับ เพราะเห็นวอกัน 5 นาทีชิพก็แหกแว้ว พูดยาก

#23 2009-03-29 13:59:05

Bluechan
ผู้สนับสนุน
Registered: 2008-11-06

Rate x10 คือวิธีที่ดีที่สุดและเหมาะสมที่สุดแล้วคับคราวนี้เผ่าอื่นๆนอกจากโคจะได้ลืมตาอ้าปากกันสักทีเนื่องจากโคชนะวอแทบจะทุกครั้งทำให้มีคนเลือกเล่นเผ่าโคมากขึ้นทุกวัน ขยันมาป่วนเผ่าอื่นที่เก็บเลเวลทุกวันจนไม่ได้กระดิกเลย ถ้า x10 แบบนี้หลังจากเผ่าอื่นได้เกิดแล้วก็จะมีสมาชิกเผ่าเพิ่มขึ้นแน่นอนเพราะผมมั่นใจว่ามีบางคนที่อยากเล่นเบลหรือแอคแต่ไม่อยากวอร์แพ้บ่อยๆเลยไปเล่นโค  ถ้าเผ่าอื่นเกิดเค้าก็จะไปเล่นเผ่าที่ตัวเองชอบจริงๆเพราะเก็บเลเวลไวไม่ซีเรียสแล้วคราวนี้ประชากรก็จะเฉลี่ยเท่าๆกัน...... สงคราม 3 เผ่าแบบไม่จับมือก็จะกลับคืนมาในเร็ววัน *-*

สนับสนุนแอดมินคับน้าแอดมินทำดีที่สุดแล้วคับ!! น้าแอดมินผมขอสดุดีท่าน!!

#24 2009-03-29 14:44:26

judiiz
ผู้สนับสนุน
Registered: 2008-08-13

ทำไมให้แอค 5 ดาวล่ะครับ

จะบอกว่า สเปคแอค มันตั้งลันยิงไม่ได้หรอคับ = =

เฮ้อ วิธีฆ่ามอนมันก้อมีตั้งเยอะตั้งแยะ

แต่ผมว่า ถ้าจะทำตอนนี้ คงสายไปซะแล้วล่ะมั้งครับ

เพราะ คนที่เขาไม่รู้ แล้วมาปรับเอาตอนนี้ ก้อจะต้องมีโวยวายกันบ้างแหละ

อีกอย่าง มีคนทำไปเยอะแยะแล้วอะคับ

คงยากที่จะเปลี่ยนอะไรตอนนี้อะคับ = =

ปล.. เอาเปนว่า โค ต้องรอเวลารับกรรมสินะ ฮ่าๆ โดนรุมยำแหงเลย งานนี้

#25 2009-03-29 14:57:08

teeskr05
งานเข้า
From: Bell HQ
Registered: 2007-02-26

กุเกิดเมื่อไหร่มึงตายยยยยยยยยยย

สงครามเริ่มแล้วจบ  แต่สหายร่วมรบ ตายห่าไปหมดแล้ว (เหลือกูคนเดีนวสาด)
o028อดีต มิวกากๆ ปัจจุบัน ซัมม่อนกากๆ อนาคต ลันเช่อกากๆ   กากเเม่งทุกตัวไม่ต้องสืบ

#26 2009-03-29 14:59:40

teeskr05
งานเข้า

จะกัลวไปใย
ในเมื่อนุ๊กก้มีขาย แสงแกก็ตั้งหลายคน

วอทีลงนุ๊กเข้าไป หุ่นก็หุ่นเหอะ เลือดลดฮวบฮาบ แตกเอาง่ายๆ

สงครามเริ่มแล้วจบ  แต่สหายร่วมรบ ตายห่าไปหมดแล้ว (เหลือกูคนเดีนวสาด)
o028อดีต มิวกากๆ ปัจจุบัน ซัมม่อนกากๆ อนาคต ลันเช่อกากๆ   กากเเม่งทุกตัวไม่ต้องสืบ

#27 2009-03-29 15:18:01

oukung
สมาชิก
From: ปีชาดน้อยผู้หน้ารัก
Registered: 2008-01-04
Website

ไม่โดนรุมเสมอไปหรอกครับ เควส*10ผมก็คิดว่าดีอย่างนึ่ง ถ้าคุณไม่อยากให้ต่างเผ่าเกิดคุณก็ต้องไปปิดแมพ พวกผมโดนกันมาแล้ว แต่ก็หนุกดีโดนไล่ฆ่าทั้งวัน  แต่ถ้าพวกผม55เยอะผมก็คงต้องยกเลิกการรุมล่ะเอามันส์ในการไล่ฆ่าทั้ง3เผ่า ไอการที่เวลไวขึ้นก็ใช่ว่าเค้าจะไม่เวลกัน มันก็ต้องมีบางช่วงที่เควสหมดก็ต้องไปเวลเปงปาตี้อย่างพวกผมเควสหมดก็ต้องไปเวล ไม่ใช้ว่าวันๆทำเควสอย่างเดียว แล้วเผ่าคุณก็ได้ผลประโยชน์จากเควสด้วยใช่ม่ะล่ะมันก็ดีทั้ง3ฝ่าย แย่งไล่ฆ่ากันตอนเควส  แล้วเบลใช่ว่าสายMAU55ปั้บจะมีหุ่นไล่สู้กับพวกคุณ ต้องเก็บเงินให้พอกับบัคเงินด้วย ก็จริงอยู่ที่เงินหาง่ายกว่าแต่ก่อน แต่พวกคุณก็ป่วนไม่ให้เก็บเงินเหมือนกัน มันก็ลำบากพวกสายMAUที่เวล55แล้วไม่มีหุ่นขับ แล้วเผ่าโคคนก็เยอะถ้าช่วยกันทำเควสก็55เยอะกว่าเผ่าพวกผมล่ะ แต่ถ้า55ไวแต่ไม่มีของก็เหมือนตัวกากๆให้ตีเล่น(เฉพาะคนไม่รวยนอกจอต้องรอเงินเดือนออกมาโดเสียดายเงินที่หามาได้)
ดังนี้นถ้าอยากให้สนุกขึ้นให้พวกผมเกิดหน่อยเหอะผมพยายามเรียกพวกเก่าๆกลับมาเท่าที่ทำได้ให้เค้ามาช่วยกันเล่นเกมนี้มากๆทางคุณได้ไล่ฆ่า ทางผมได้พยายามเวล แค่นั้น
ปล.อาจจะไม่เข้าใจที่ผมพิมผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าผมพิมอะไรไปบ้าง 5555+อาจจะไม่เข้าประเด็นขอโทดด้วยเน้อ

บ๊ะ สวยงามๆ(ไอพลบังคับ*-*)

#28 2009-03-29 15:24:02

lexkunng
Erine / Key
From: Cora
Registered: 2007-10-19
Website

^
^
^
สนับสนุน พี่อู๋ คับ

ถ้า ยืนด้วย ตัวเองได้ เค้าก็ ไม่รุม หรอก

ตีกัน 3 เผ่า สนุกดี ออก นัวเนีย ดี วอร์จะมันกว่านี้เยอะเลย

MikuFC~~~~~~~~~~*

#29 2009-03-29 15:25:08

judiiz
ผู้สนับสนุน
Registered: 2008-08-13

oukung wrote:

ไม่โดนรุมเสมอไปหรอกครับ เควส*10ผมก็คิดว่าดีอย่างนึ่ง ถ้าคุณไม่อยากให้ต่างเผ่าเกิดคุณก็ต้องไปปิดแมพ พวกผมโดนกันมาแล้ว แต่ก็หนุกดีโดนไล่ฆ่าทั้งวัน  แต่ถ้าพวกผม55เยอะผมก็คงต้องยกเลิกการรุมล่ะเอามันส์ในการไล่ฆ่าทั้ง3เผ่า ไอการที่เวลไวขึ้นก็ใช่ว่าเค้าจะไม่เวลกัน มันก็ต้องมีบางช่วงที่เควสหมดก็ต้องไปเวลเปงปาตี้อย่างพวกผมเควสหมดก็ต้องไปเวล ไม่ใช้ว่าวันๆทำเควสอย่างเดียว แล้วเผ่าคุณก็ได้ผลประโยชน์จากเควสด้วยใช่ม่ะล่ะมันก็ดีทั้ง3ฝ่าย แย่งไล่ฆ่ากันตอนเควส  แล้วเบลใช่ว่าสายMAU55ปั้บจะมีหุ่นไล่สู้กับพวกคุณ ต้องเก็บเงินให้พอกับบัคเงินด้วย ก็จริงอยู่ที่เงินหาง่ายกว่าแต่ก่อน แต่พวกคุณก็ป่วนไม่ให้เก็บเงินเหมือนกัน มันก็ลำบากพวกสายMAUที่เวล55แล้วไม่มีหุ่นขับ แล้วเผ่าโคคนก็เยอะถ้าช่วยกันทำเควสก็55เยอะกว่าเผ่าพวกผมล่ะ แต่ถ้า55ไวแต่ไม่มีของก็เหมือนตัวกากๆให้ตีเล่น(เฉพาะคนไม่รวยนอกจอต้องรอเงินเดือนออกมาโดเสียดายเงินที่หามาได้)
ดังนี้นถ้าอยากให้สนุกขึ้นให้พวกผมเกิดหน่อยเหอะผมพยายามเรียกพวกเก่าๆกลับมาเท่าที่ทำได้ให้เค้ามาช่วยกันเล่นเกมนี้มากๆทางคุณได้ไล่ฆ่า ทางผมได้พยายามเวล แค่นั้น
ปล.อาจจะไม่เข้าใจที่ผมพิมผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าผมพิมอะไรไปบ้าง 5555+อาจจะไม่เข้าประเด็นขอโทดด้วยเน้อ

ผมเหนภาพ หุ่นเขียว กับ หุ่นฟ้า รุมยำเผ่าโคเลยอะคับ

ฮ่าๆ

แค่ 2 ตัว รุมกันทั้งเผ่า

แล้วถ้ามันเกิน 10 ล่ะ แม่เจ้า !! กุจะตีตัวไหนวะนิ = =

ปล.. ยืนงงกลางดงตีน แล้วก้อตายแบบงงๆ กลางดงตีน = =

ปล2.. ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก

#30 2009-03-29 16:02:57

walkstep
Website

หุ่นก็หุ่นเถอะ เจอความพริ้วขั้นเทพ และ ไม้+6 เข้าไปก็หงานเหมือนกันเน้อ

แม้จะ 55 เยอะแต่ก็ต้องใช้เวลาทำของกันอีกนานเลยคับ ถึงจะไปสู้ไหว

#31 2009-03-29 16:05:14

zazasuza
ผู้สนับสนุน
Registered: 2008-11-08

เหนด้วยนาครับกะ* 10 ผมอย่าเอาออกไห้มานง่ายๆมั่งโดนกวนทุกววันท่าเอาออกโคก็รุ่งเดกจาหายหมดเชื่อผมสิไม่มีใครสั้มานได้หลอกงับผมก็เบลื่อเหมือนกันทนมาเยอะโอกาสเเบบนี้หายากมานกครับน๊าดเเอด

#32 2009-03-29 16:09:16

AlphaCentury
ผู้สนับสนุน
Registered: 2006-09-26

แต่น้าแอดครับ สำหรับบางคนหลังจากอัพแพทแล้ว เควสหายไปล่ะครับ <อย่างเช่นตัวผมเองเลเวล 53 พออัพแพท แล้วเควสหาย> แบบนี้มันก็จะเกิดความได้เปรียบเสียเปรียบสิครับ

ถ้าเกิดสามารถ แก้ให้เควส ปกติเท่ากัน ทุกคน ได้อันนี้ผมยอมรับนะว่ามันดีจริง เกมมันจะได้กลับมามีรสชาติอีกครั้ง

ยังไงฝากพิจารณาด้วยนะครับ

ล้า ลา ลา ล้า ลา ลา ~ ~ ~ ~ *
http://images.temppic.com/14-02-2010/images_vertis/1266149126_0.71764100.gif

#33 2009-03-29 16:18:22

teeskr05
งานเข้า

ทุกวันนี้ก็เวลไม่ได้อยู่เเล้ว ตามมาฆ่ากดทุกแมพ ตังก็ไม่ให้หา  เวลก็ไม่ให้เวล

แล้วจะให้เรา  คอยเป็นกระสอบทรายให้พวกคุณๆ ทั้งหลาย ซ้อมเล่นอย่างนี้ตลอดไปหรือ ?

#34 2009-03-29 16:37:02

bnplay
Banned
From: K-ON BU..~ fuwa fuwa time~*
Website

ถึงมีแรง 55 ได้ แต่มันจะเหลือกี่คน มีแรงเก็บเงินรอบละ1000m+
4 ตัว 4 รอบ แตกหาใหม่ (เอฟมันแตกมาแล้ว) หุ่น 55 ครบเซตพาท3ทุกชิ้น อย่างมากก็ 1 ตัวต่อคน
หุ่น 55 ทุกวันนี้ 3 คนครับ 3 คนนั้นยังมีหุ่นไม่ครบ 4 ตัวเลยมั้ง

ปล. อยากฝาก อย่าปิดหนทางคนอื่นด้วยเรื่องที่มันผ่านมาแล้ว

17 p.m. - 19 p.m. OFF LINE Status รออัพเดต sig กิล ลิโป้ ช้านสึดยอด 032 ปวดท้องจัง014
http://i201.photobucket.com/albums/aa283/bnplay/manakana.gifhttp://i201.photobucket.com/albums/aa283/bnplay/932d6fff22afb8bd046a022c4703dbcf2.jpg

#35 2009-03-29 16:44:27

pisit00
OpTiMuZ
Registered: 2008-02-02

สายพิเศษกับระบบทำเควส
Acc
ระดับความยาก  ***** ให้5ดาวเลย  มันเอาจะไรไปตีมอนลาส ตีเบามาก

^------- เห็นด้วยเก็บยากมากมายเลย Acc  อย่าว่าแต่สายไหนเลย แต่สายมีลีดีหน่อย เก็บเองคนเดียวได้ สายลันนี่เลิกคิดถ้าไม่มีแท๊ง ไปยืนรอหน้า hq อย่างเดียวพอ *-*

แล้วพอมีตี้  ให้ 2 ตี้ ด้วย เวลาเวล  แค่ คุณ กิปมาคนเดียว ก้อเก็บเรียบแล้ว  แอคตายเรียบ ง่ายจะตายสำหรับคุณ 10-1 อ่ะ ตายเรียบผมเจอมาแล้วแล้วคุณยังจะกลัวอะไร *-*  [จากสภาพที่โดนมา *-*]
ปล.เห็นด้วย *10 
ปล.อย่ากลัวที่จะเปลี่ยนแปลง

#36 2009-03-29 16:48:27

dudede97
ผู้สนับสนุน
Registered: 2009-03-29

ผมมาเล่นใหม่ ก็เพราะ คูณ 10 ทุกอย่างนี้ล่ะ    อย่าทำให้คนเล่นใหม่ต้องหมดกำลังใจเลย

#37 2009-03-29 16:48:55

paramore
เด็กใหม่
Registered: 2009-03-28

ถุยชีวิต ให้*1000เลยครับ ไล่ตบกันทั้งวันแบบนี้ได้เวลที่ไหน

ไอพวกที่55แล้วก็เข้าใจว่าอยากเก่ง อยากโหดๆไปตลอด

แล้วคุณจะไม่ให้คนอื่นเกิดมั่งเหรอ?

ตบเช้า กลางวัน เย็น เป็นสีสันของเกมส์เข้าใจ แต่ถ้าเวลยากแล้วตบแบบนี้ใครมันจะเกิด!!

#38 2009-03-29 16:59:01

paramore
เด็กใหม่
Registered: 2009-03-28

ทำยังกับว่าเวลไวแล้วจะเกิดเลยเนอะ ให้55แล้วของหละ ชุดหละ ทาริกหละ อาวุดหละ พวกคุณ+6กันแล้วไม่ใช่เหรอ กลัวอะไร?

ถ้าจะบอกว่าเวลไวไปเล่นเซิพPvp แล้วเซิพนี้ทำไมไม่ปิดระบบ Pvpไปเลยหละ ติ๋มอยุ่แล้วหนิกลัวคนเค้าเก็บเลเวลมาฆ่ากัน

#39 2009-03-29 17:10:27

teeskr05
งานเข้า

ถ้าอยากเก่งคนเดียว
เทพคนเดียว เผ่าที่ฉันเล่นเท่านั้นที่ต้องเทพ  ต้องไล่กดคนอื่นอย่างเดียว

นี่ไม่ใช่ดอทเอนะครับ ขนาดดอทเอมันยังพอจะมีมอนให้ตีเลย

ถ้าไม่อยากให้คนอื่นเค้าทัน ก็ไปเลยครับ เปิดเซิฟเล่นเองคนเดียวเลย 
เกมออนไลน์มีไว้เล่นออนไลน์เล่นหลายคนสนุกๆกัน ทุกวันนี้มีแต่พวกคุณๆทั้งนั้นทีสนุกกัน

มีวันไหนบ้างไม่มาไล่ฆ่าจนตี้แตก วันไหนไม่ตบเด็ก อย่าบอกนะว่ามันเป็นสีสันของเกม เพราะเวลาผมไปตีเด็กคุณ ผมยังไม่พูดเลย

ไปที่ไหนๆ ก็โดนไล่ฆ่า ที่เก้บเวลก็มีแค่นี้ เอื้อเฝื้อกันหน่อยครับ สงสารคนเล่นใหม่
ที่ร้านผมชวนมาเล่น10คนเลิกเล่น10คน เพราะ
1.เวลยากมาก
2.โดนไล่ฆ่าทุกวัน ทุกที่
3.เวลาเล่นไม่ค่อยมี เพราะต้องทำงาน

ใครมันจะมีเวลาว่างมากมานั่นงเล่น ใครมนจะมีเงินมากมายมาเติมเเคชซื้อของ

คิดกันด้วยครับ ผู้เล่นอื่นก็เหมือนเรานี่แหละอยากเก่งอยากเทพ วอกันสนุกๆ อย่าลืมว่าเกมออนไลน์เราเล่นกับคนครับไม่ใช่
เล่นกับ NPC เพราะนี่ไม่ใช่เกมออฟไลน์

ปล.นี่ไม่ใช่พูดเฉพาะเรื่อง *10 นะครับ หมายรวมๆถึงการกระทำของพวกคุณๆทุกวันนี้ เพราะตอนยังไม่*10คุณก็เป็นแบบนี้

#40 2009-03-29 17:15:25

Volcom
FK
Registered: 2008-07-06

^
^
^ ฮ๋ะๆๆๆๆๆ +1

#41 2009-03-29 17:16:03

natada25
ผู้สนับสนุน
Registered: 2009-03-19

ยอมรับความเปลี่ยนแปลงไม่ได้รึอย่างไร ??!!!

เป็นอะไรกันไปหมด

อ้างว่าเกมส์......

จะไร้เสน่ห์ของการไล่ตบ

ไร้เสน่ห์ของการเก็บเวล

แล้วปัจจุบันล่ะ เสน่ห์ของการวอร์อยู่ที่ไหน

หรืออยู่ที่การได้ชิพอยู่เผ่าเดียวเยี่ยงนั้นรึ ??

คิดกว้างๆ หรือ ในแง่ดีบ้างมั๊ยว่า ....

ไล่ตบแค่เด็ก ลองมาตบผู้ใหญ่ด้วยกันมั่งจะเป็นไง

มีลุกมีรับ มีได้มีเสีย ความสนุกอยู่ที่ไหน

วันนี้ได้ชิพโว๊ย เมื่อวานเสียชิพว่ะ โอ๊ยย ช่วยกันๆๆ แก้ปัญหาๆๆ

นี่หรือปล่าวเสน่ห์ของการเล่น ??!!!

เอาใจเค้าใส่ในเรานิดนะ อยากเอาของ +6 ตบแต่เด็กยันเซิฟเจ๊งหรือย่างไร ??

#42 2009-03-29 17:24:48

teeskr05
งานเข้า

^
^
^
^
ขอบคุณครับ  เอาไป10แต้ม *0*

#43 2009-03-29 17:38:13

lexkunng
Erine / Key
From: Cora
Registered: 2007-10-19
Website

โพส ที่ 43 โดนใจ เอาไป

5กะโหลกกกกก

o026

MikuFC~~~~~~~~~~*

#44 2009-03-29 18:02:59

bnplay
Banned
Website

^
^
^
เล็กเว้ย *10 แล้วรีบๆ 55 มา Ride it!!!

#45 2009-03-29 18:22:09

walkstep
Website

ผ่านไป 2 วันเวลก็ไม่ได้  เควสก็ยังทำไปได้ไม่กี่เควส  เพราะอะไรก็คงรู้ดี

นับถือความพยายามมากมาย  วิ่งทุกแมป  ขยันมากมาย

ป่วนได้ขนาดนี้  จะกลัวอะไร เหอๆ *100 ก็เกิดยาก  T T

#46 2009-03-29 18:34:57

Volcom
FK
Registered: 2008-07-06

ยังไม่ได้ลงเกมเลยแฉดดดดด

#47 2009-03-29 18:40:57

Alagon
NguyenTK
Registered: 2008-07-14

ไม่เห็นด้วยนะครับ*10เควสและไอเทม เควสเวล53นี่ปกติอันเก่าได้5เปอนะคิดดู*10แล้วเควสอีกหลายๆเควสที่ได้expมันจาเยอะเว่อมากมายสงผลกระทบคิดดูว่าปกติเวล40+นี่ต้องหาตี้ยิงถึงจาขึ้นดีนี่ไม่ต้องแล้วผู้คนยิ่งไม่ค่อยสนิทสนมกันปัญหาที่ตามมาบางคนนะครับที่เป็นอาชอนไม่เป็นที่ยอมรับของเผ่าเพราะเขาคิดว่ามันมาช่วยไรกรูตอนไหนว่ะถึงมาสั่งเวลาเวลกรูก็เวลคนเดวกรุโดนฆ่าก็ไม่มาช่วยแมร่งเข้ามาแต่ตอนวอกะล่าบอส[ถ้าคนแบบนี้ไม่เยอะก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าเยอะล่ะเวลาโหวตหัวเผ่ามีปัญหานะครับเพราะเวลาคุณบอกโหวตคนนี้นะเขาก็จะไม่ทำไปโหวตคนอื่นแทนเหมือนแกล้งพวกคุณ]อีกอย่างผมว่าของตกเยอะก็ไม่ดีเสียรายได้น้าแอดหมดครับและเมื่อของตกเยอะตกของดีๆก็จามีรายการที่คนเก่งๆแอปไปตีบอสกันแค่ไม่กี่คนพวกเด็กๆก็ไม่ได้ไปทีนี้ก็เกิดอาการเซ็งได้ครับควรปรับเหมือนเดิมดีสุดครับเกมนี้มันสนุกตรงที่มันหาของยากนี่ล่ะครับเน้นครับมันสนุกมากนะครับที่หาของต้องใช้ความพยายาม [ไม่มีสิ่งใดได้มาโดยที่ไม่ทำอะไรเลย]

http://33.media.tumblr.com/8acf9233f9bdcc7a078bc5fa66350cf8/tumblr_naqix8VNLK1ti0qfuo1_400.gifhttp://33.media.tumblr.com/08ccd93578b61598e324b66965d3a1bc/tumblr_n6ebbtyZjL1shy70ko1_400.gif

#48 2009-03-29 18:48:41

Alagon
NguyenTK
Registered: 2008-07-14

natada25 wrote:

ยอมรับความเปลี่ยนแปลงไม่ได้รึอย่างไร ??!!!

เป็นอะไรกันไปหมด

อ้างว่าเกมส์......

จะไร้เสน่ห์ของการไล่ตบ

ไร้เสน่ห์ของการเก็บเวล

แล้วปัจจุบันล่ะ เสน่ห์ของการวอร์อยู่ที่ไหน

หรืออยู่ที่การได้ชิพอยู่เผ่าเดียวเยี่ยงนั้นรึ ??

ถ้าเผ่าหุ่นกะเบลไม่รวมมือกันก็ไม่มีปัญหาแต่นี่รุมคิดดูว่าถ้าพวกเบลมีหุ่น55เอาแค่10ตัวพวกโคกะแย่ล่ะเราจะไปบุกหุ่นพวกเบลก็จะมาหรอยชิบเราจะไปบุกเบลพวกหุ่นก็มาหรอยชิบนี่หรือเสน่ของเกมที่คุณบอกคือการรุมเผ่าเดียวพูดไรก็ดูๆก่อนนะแล้วค่อยพูดมา

คิดกว้างๆ หรือ ในแง่ดีบ้างมั๊ยว่า ....

ไล่ตบแค่เด็ก ลองมาตบผู้ใหญ่ด้วยกันมั่งจะเป็นไง

มีลุกมีรับ มีได้มีเสีย ความสนุกอยู่ที่ไหน

วันนี้ได้ชิพโว๊ย เมื่อวานเสียชิพว่ะ โอ๊ยย ช่วยกันๆๆ แก้ปัญหาๆๆ

นี่หรือปล่าวเสน่ห์ของการเล่น ??!!!

เอาใจเค้าใส่ในเรานิดนะ อยากเอาของ +6 ตบแต่เด็กยันเซิฟเจ๊งหรือย่างไร ??

http://33.media.tumblr.com/8acf9233f9bdcc7a078bc5fa66350cf8/tumblr_naqix8VNLK1ti0qfuo1_400.gifhttp://33.media.tumblr.com/08ccd93578b61598e324b66965d3a1bc/tumblr_n6ebbtyZjL1shy70ko1_400.gif

#49 2009-03-29 18:53:24

Deadgod
เด็กใหม่
Registered: 2009-02-03

พูดง่ายเผ่าโคกลัวเผ่าอื่นเกิดและโดนไล่กวนจึงหาข้ออ้างก็เท่านั้น

ปล.และอีกอย่างถ้าไม่พอใจไปเซิฟอื่น จบข่าว

Last edited by Deadgod (2009-03-29 18:53:54)

#50 2009-03-29 19:28:10

chokon
ผู้สนับสนุน
Registered: 2007-05-22

สำหรับผม ผมคิดว่า การที่แอดมินทำแบบนี้เป็ฯสิ่งที่ดีนะคับ สำหรับทุกเผ่า ผมก้อเป็นคนเล่นเก่าคนนึง กว่าจะ55มาก็ไม่ใช่ง่ายๆ ผมก้อทราบ แต่ผมคิดว่าอีกหน่อยแอดมินต้องอัพเดตแพท60 แล้วถ้าเผ่านึงโดดเด่นเวล55เยอะ พอแพท60มาก ก้อคงยำเด็กเวล50ต้นๆ ใช่ไหมคับ แบบนี้มันจะสนุกแบบไหนคับ สำหรับผมแล้วผมคิดว่า แอดมินทำแบบนี้ ดีทำหรับทุกผ่าย โคล่า เด็กก้อเวลได้ไว เด็กได้เกิด แอค จากคนไม่มีหายไปเพราะแพ้วอตลอด ก้อมีคนกลับมา เบล ถึงไม่แพ้วอ แต่ก้อไม่ได้เวล เพราะว่ามีการดักตลอด แบบนี้ มันแฟร์ดีคับ เพราะว่า ประชากรเกมนี้ ยอมรับที่จะมีเควสแบบนี้เห็นด้วยกับแอดมินแบบนี้ ใช่ไหมคับ ( กรุณาคิดกว่างๆอย่าคิดเห็นแก่ตัวจะดีที่สุดคับ ) ขอบคุณมากคับ

Board footer