Poll

เท่าที่คิดๆใว้และมีคนเสนอ น่าจะมีได้ 3 แบบนะครับ

1 เพิ่มราคา
11% - 6
2 เพิ่มดีเลย์
44% - 23
3 เอาออกจากแคชชอบไปเลย
44% - 23

Total : 52

#1 2013-04-01 16:45:10

admin
Administrator
Registered: 2005-12-16

ประเด็น เรื่องยาฟูล

ลองเสนอความเห็นกันมาดูนะครับ ลองบอกเหตุผลประกอบมาด้วย ว่าเพราะอะไร?

ถ้าเพิ่มราคา เท่าใหร่ ถึงจะเรียกว่าเหมาะสม? ปรกติราคา 600 Cash หรือราวไม่ถึง บาท
ถ้าเพิ่มดีเลย์ ควรจะนานแค่ใหน ถึงจะเรียกว่าเหมาะสม? ปรกติดีเลย์ 2.5 วินาที หรือเท่าๆกับยา 5000 HP

ส่วนตัวเห็นว่ายามันก็มีประโยชน์ของมันอยู่ เช่น ใช้ล่าบอสเป็นเป็นต้น แต่ก็ควรไม่ให้มันมากระทบกับการเล่นปรกติมากนัก

http://nxzgame.com/random/images.php

#2 2013-04-01 18:35:02

soloes
Yak&NISuperTK
Registered: 2010-01-10

Re: ประเด็น เรื่องยาฟูล

แบบนี้ ....อะนะ

#3 2013-04-01 18:38:22

soloes
Yak&NISuperTK
Registered: 2010-01-10

ผมว่านะ แบบเดิมดีแล้ว 1บาท ต่อ 700 ฟลู 600เกือบ 1บาทแล้วนะ

#4 2013-04-01 18:38:41

eotkani
2t
Registered: 2008-06-03

ไอเรื่องอื่นที่ น่าทำ ไม่ทำ... ตอนนี้ ทุกคนใน โค อะคนดูออกกันหมดแล้ว แอดมิน จะกดดันเผ่าโคให้ล่ม.. มีที่ไหนคนเป็นแอดมิน. มาพูดให้โค แพ้สงครามหน่อยเหอะ... ที่จะเอาออกคือกดดัน.ไม่ให้โคล่าบอส ดาร์ไซ ใช่ไหมครับ  ทำไมที่นี้แอดมินแก้ไขได้ แต่เรื่องอื่น ที่เสนดไปแอดมิน บอก มันเสียระบบเกมอะครับ....ไงรบกวนแอดมินฝากคิดที่ครับ

#5 2013-04-01 19:04:33

admin

ถามว่าตัวยากฟูล มันกระทบกับการเล่นปรติบ้างใหม อันนี้คนใช้คงรู้อยู่แล้วว่ากระทบหรือเปล่า เทียบกับคนที่กดกับไม่กด
อันนี้มาว่ากันตามความเหมาะสมละกันครับ ว่าจุดใหนที่สมควร ทำให้มันไม่กระทบกับการวอร์มาก แต่ยังใช้ช่วยล่าบอสใด้อยู่ (น่าจะเป็นการเพิ่ม delay?)
ผมไม่ได้เชื่อตามคนบอกทุกเรื่องนะ ถ้ามันไม่สมเหตุสมผล ผมก็คงไม่ฟังหรอกครับ

สิ่งที่คุณบอกให้ทำมันก็กระทบกับระบบเกมจริงๆนี่ครับ เช่นบอกให้ย้ายของข้ามเผ่าได้มั่งละ หรือขอเอาลันทอง มาเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นมั่งละ เป็นต้น
ถามว่าถ้าเกิดโคไม่มียาฟูล เผ่าโคจะล่าบอสดารค์ไซไม่ได้เลยใช่ใหม คงไม่ครับ แค่ล่ายากขึ้นเท่านั้น และบอสตัวอื่นๆก็ยังมี
ถ้าจำใด้เมื่อก่อนตอนของยังไม่ค่อยดี ล่าบอสในสุดของ elan ยังไง ก็ทำอย่างนั้นละครับ คือมีคนดึงหลายคน แน่นอนมันก็ทำให้ต้องวางแผนมากขึ้นครับ

ที่เอาประเด็นนี้มาพูดเพราะเห็นว่าเผ่าอื่นๆชอบอ้างเหลือเกินว่าเพราะยาฟูลก็เลยสู้ไม่ได้ (ซึ่งจะว่าไม่เกี่ยวเลยก็คงปฎิเสธใด้ไม่เต็มปากนัก)
ซึ่งถ้าไม่มีข้ออ้างตรงนี้ มันจะทำให้เผ่าที่แพ้กลับมาชนะใด้หรือ? ซึ่งผมต้องการลดช่องว่างเรื่องข้ออ้างตรงนี้ให้น้อยลงน่ะครับ (แน่นอนว่าเมื่อไม่มีข้ออ้างก็จะเกิดความชอบธรรม เวลาชนะมากขึ้น)

เรื่องลองแพ้สงครามนั้น มันเป็นผลมาจากเรื่องภาษ๊ที่คุณบอกว่ามันบัค ปรกติเวลามีบัค ผมมักจะให้ลองเทศอยู๋เสมอๆเพื่อใขข้อข้องใจว่ามันบัคหรือเปล่า
ถ้าจำตอนที่เลือดชิบมีคนอกว่าบัคใด้ ผมก็ยังบอกให้ลองทำตามดูโดยแพ้ชนะตามเงื่อนใข ซึ่งสุดท้ายจึงสามารถพิสูจน์ใด้ว่ามันไม่บัค
เรื่องครั้งนี้ก็เหมือนกัน ถ้าไม่ได้ทดสอบ มันก็คงจะกลายเป็นเรื่องลึกลับ ที่ไม่มีใครรู้ความจริง ไปจนคุณหรือผม ตายจากโลกนี้ไปแล้วนั่นละ...

ซึ่งถ้าคุณไม่อยากทดสอบผมก็ไม่ได้ไปบังคับให้คุณแพ้นี่ครับ มันก็แค่ไม่มีทางรู้ว่ามันบัคหรือเปล่าก็เท่านั้น
ปัญหาคือผมต้องมาคอยตอบคำถามเรื่องเดิมซ้ำเรื่อยๆ โดยที่ไม่สามารถพิสูจน์ใด้ ก็เท่านั้นเองครับ
ซึ่งถามว่าเบื่อใหม ก็เบื่อเหมือนกันครับ เลยอยากให้ทบสอบดู เพราะทดสอบแล้วเรื่องมันจบ
สมมุติรุ้ว่ามันไม่บัค ก็จะได้ไม่ต้องมานั่งตอบคำถามเดิมซ้ำ แต่ถ้าบัคแน่ๆ เวลามันเกิดจะได้รีเซิบทันทีเลยเป็นต้นครับ

ปล. นอกเรื่อง
1.เซิบเวอร์ที่ดี จะต้องเปิดได้นานโดยที่ไม่ต้องรีเซิบบ่อยๆ ไม่ใช่รีกันทุกอาทิตย์แล้วบอกว่าดี ซึ่งโดยมาตรฐานการวัดประสิทธิภาพแล้ว server เค้าจะวัดกันที่ uptime คือเวลาที่เปิดเครื่องเซอเวอร์โดยที่ไม่ต้องรีเลย
นั่นเป็นสาเหตุหลักที่ว่าทำไมผมถึงไม่รีเซิบโดยไม่จำเป็น อีกส่วนคือผมไม่ต้องการรบกวนเวลาผู้เล่น จะสังเกตุว่าผมมักจะเลือกรีเซิบเวลาดึกมากๆ ที่ไม่ค่อยมีใครอยู่กัน แทนที่จะเลือกเวลากลางวัน
2. ช่วงนี้มีคูณเปอเซ็นซัมมอนคูณสอง ถ้าจะเก็บเลเวลซัมมอน เพื่อซํพพอท หรืออื่นๆ ก็น่าจะเก็บช่วงนี้นะ

http://nxzgame.com/random/images.php

#6 2013-04-01 20:30:17

slolz
สมาชิก
From: แถวนั้นแหละ
Registered: 2008-07-11

ของแบบนี้มันอยู่ ที่คนเล่น   ต่อให้ มีหรือไม่มี  มันก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง  ข้ออ้างมันก็คือข้ออ้างวันยังค่ำ  ความจริงก็คือความจริง  จะปรับแล้วออกหัวหรืออกก้อยก็คงต้องดูกันต่อไป

คหสต.   อย่าตามใจ แต่คนเล่นกลุ่มเดียว จะปรับโน้นปรับนี่เพราะไม่อยากให้มีข้ออ้าง  ท้ายสุดเวลาแพ้ ก็อ้างอย่างอื่นมาได้อยู่ดี  เช่น คนน้อยบ้าง บลาๆๆ   

/gg

#7 2013-04-01 21:16:34

platoo01
ผู้สนับสนุน
Registered: 2011-11-15

เอา ออกไปเลย แอดมิน คงขาดทุน แหน่ 5555

#8 2013-04-01 23:39:26

eotkani
2t

งั้น ก็แล้วแต่แอดมินสมควรเหอะ...ครับ  พวกผมเล่นไหวก็จะเล่น แต่ถ้ากดดันมากๆ ไม่ไหวก็เลิกจบ วินๆ2ฝ่าย.... มันเสียความรู้สึกตอน ตอน แอค เบล รุ่ง มีคนเสนอให้เอาออก ไม่เอาออก....แต่พอ โค ล่า ดาร์ไซ ได้จะเอาออก ผมกล้าพูดได้เลย ไม่มีฟลู. ยากมากๆ ที่จะล่าได้... แอดมิน กำลังจะทำลายความภูมิใจโค ในการล่าบอสตัวนี้...

#9 2013-04-01 23:53:46

Kaizel
บูม
From: Phitsanulok
Registered: 2010-03-07

บูมว่า ทดสอบก่อนดีกว่าคับ แล้วค่อยตั้งความเห็น
เพราะบางคนไม่ได้รับผลกระทบ กับไม่ได้ศึกษาให้ละเอียด กดโหวตส่งเดทมันจะไม่ได้อะไร
อย่าเถียงกันเลยคับ อยู่กันมาตั้งนาน ค่อยๆคุยอย่ารุนแรง ^_^

#10 2013-04-02 01:21:14

limited1
zEdOg -
From: Opening War
Registered: 2011-11-13

ผมว่าไม่มีผล ก็ตามเนื้อเกมครับ
มันเป็นเกมสงคราม เผ่าไหนแข็งแกร่งก็ย่อมได้ชัยชนะ แต่ว่าเผ่าที่ออนแอร์ก็ไม่ใช่ว่าเป็นผู้แพ้ เสมอไป
อันนี้ความคิดเห็นผมน่ะ ตามระบบเกมครับ ไปปรับทำไม

#11 2013-04-02 04:02:52

slolz
สมาชิก

limited1 wrote:

ผมว่าไม่มีผล ก็ตามเนื้อเกมครับ
มันเป็นเกมสงคราม เผ่าไหนแข็งแกร่งก็ย่อมได้ชัยชนะ แต่ว่าเผ่าที่ออนแอร์ก็ไม่ใช่ว่าเป็นผู้แพ้ เสมอไป
อันนี้ความคิดเห็นผมน่ะ ตามระบบเกมครับ ไปปรับทำไม

like  !

#12 2013-04-02 05:18:50

admin

ถ้าล่าโดยจำเป็นต้องมีของแคชช่วย กับล่าใด้โดยไม่ใช้ยาแคชช่วยเลย อย่างหลังจะไม่น่าภูมิใจกว่าหรอครับ
อย่างที่บอกว่า ผมอยากให้มันยังใช้ช่วยล่าบอสใด้อยู๋ แต่ไม่กระทบกับการเล่นปรกติ
ผมถึงไม่ได้มองทางออกใว้แค่การเอายาออกจากชอบอย่างเดียว แต่มีทางเลือกอื่นๆใว้ด้วย
ยาแคชเป็นส่วนที่ผมถือว่าอยู่นอกเหนือจากระบบเกม เป็นตัวช่วยซะมากกว่าครับ แต่ผมมองว่ามันกระทบกับรูปแบบการเล่นมากเกินไป (ทำให้สายซัพพอท ถูกลดความสำคัญลงไป)

ทำไมถึงใด้มองแต่ประเด็นล่าบอสของเผ่าโคอย่างเดียว ไม่ได้มองถึงผลกระทบจุดอื่นๆในเกมเลยละครับ ข้อดีของมันก็มีนะครับ
กรณีนี้อยากให้มองแบบเป็นกลาง และมองเห็นถึงผลประโยชน์ที่จะใด้รับโดยรวมบ้างน่ะครับ (แน่นอนว่า เรื่องนี้ผมเสียประโยชน์แน่ๆ แต่ผมมองที่ผลดีด้านอื่นๆด้วย)

ยังไงอยากให้ลองออกความเห็นด้านอื่นๆมาดูบ้างนะครับ นอกจากด้านใช้ล่าบอส

#13 2013-04-02 06:43:21

kai2030
ผู้สนับสนุน
Registered: 2010-11-22

งดใช้ในวอ ใครใช้แบน

#14 2013-04-02 07:49:35

deleteol
หลวงนรง M15
From: พระนคร
Registered: 2010-05-08

ไม่ต้องปรับหลอก     ผมกดวันละเกือบแพค  ปรับชื้น ขี้แตก เอา ออก กะไช่ว่าจะชนะ *-*  ชิวๆ เหือนเดิมไปโลด

#15 2013-04-02 07:51:00

deleteol
หลวงนรง M15

ไม่อยากคิด สภาพ  อาวุดทอง +6 ประเคนไส่ชุดขาว พร้อมกัน 4-5คน

#16 2013-04-02 07:53:00

deleteol
หลวงนรง M15

กิจกรรม ช่วยได้ คับ ซานต้ากับ อาวุดทอง    ดูละว่ามัน หน้าจะเป็น อีกทาง ที่จะทำไห้ เผ่าแพ้  ที่จะพอ สู้กะ เผ่าชนะไปได้ แต่่มันต้องระยะยาวๆ     ทำงานละ*-*

#17 2013-04-02 07:56:41

SeVenDus
ผู้สนับสนุน
Registered: 2010-08-03

อยากได้กิจกรรมแจกใบบวก 7-7ทองร้อยเปอร์เซ็นต์อ่าครับ 5555555555+

https://lh4.googleusercontent.com/-rQMVS6eeLt8/AAAAAAAAAAI/AAAAAAAAAAA/V38CTuyLPsw/s100-c-k-no/photo.jpg
ไม่แปลกใจเลยทำไมคนเก่าๆเลิกเล่นหายหมด เกมส์นี้มันตามใจฉัน ฉันอยากทำไรก็ได้ ฉันไม่แคร์ ยูโน๊ววว ?? 013

#18 2013-04-02 08:58:39

Kaizel
บูม
From: Phitsanulok
Registered: 2010-03-07

SeVenDus wrote:

อยากได้กิจกรรมแจกใบบวก 7-7ทองร้อยเปอร์เซ็นต์อ่าครับ 5555555555+

เย้ๆ 555+

#19 2013-04-02 09:04:15

almondk
นรทาเมงสอ
From: ในใจเธอ
Registered: 2013-02-06

มันก้อสามารถซื้อได้ทุกคน ใช่ว่ามีแล้วจะไม่ตาย
ผมว่าจะมีหรือเอาออกก้อไม่ค่อยจะเห็นผลเท่าไหร่

RETURN

#20 2013-04-02 10:40:58

pengiuen
Codex
Registered: 2011-10-27

เอาออกหรือไม่เอาออก ก้อไม่มีผลตราบเท่าที่โคยังออนกันเยอะกว่า 2 เผ่า...ก้อแค่ตายเร็วขึ้น

ใช่ว่าฟูลโคสามารถซื้อกดได้เผ่าเดียว....แล้วแต่คับ ถ้าผมยังรู้สึกสนุกก้อเล่นต่อ....

#21 2013-04-02 10:54:18

siwapol2
สมาชิก
Registered: 2010-04-21

บอกตรงน่ะโค (ทำไมเค้าถึงอัพแพท เวล 66  )
เค้าอยากไห้เผ่าที่เวล55แล้วของครบแล้วลองไปเวลล่าบอสแบบท้าทาย
อยากรู็มะ เมือก่อน กะอิ บอส 3D Elan  หลังอัพแพท มีTB กี่ คน มั้ง (ผมเล่นทันเพราะตอนนัน เป็นแสงพอดี)ประมาณ 20-30 คนได้  (ไม่เชื่อPM จัดรูปไห้ดู)
แต่ ละ คน ชุด 55 ชุด 60 นิ่มๆ ไปล่ากัน (แน่นอนอพแพท แล้ว บอส มันโหดกว่าเก่าเยอะ) แต่ละคน โดนทีละดาเมกเงิบ โชคดีก็ บล็อกได้ 3-4 ที
เวลาในการล่า ชั่วโมงกว่าๆ (ไปถามเค้า พุมใจไหม ทั้งเผ่า โครตผูมใจล่าบอสได้ครั่งแรก)
แล้วพอยาพลูเข้าชอป ถามคนTB ทำไมไม่ใช้ เค้าตอบมา TB ปกติก็โอละ มี ซัพเยอะ มันท้าทายกว่า สนุกกว่า พูมใจกว่า ถ้าใช้ยาฟลูไปซํพพอตลบออกเผ่าได้เลยมั้ง
อย่าใช้เรืองบอสอ้างจ่ะเพราะล่าแบบปกติก็ล่าได้สบาย แค่หา คนTB เยอะๆ หน่อย ไม่มีไครเล่นก็อดปายย

ง่ายๆอ่ะ จิตวิญญาณอ่ะมีป้าว กดฟลู เวลาวอ กด ฟลู  (คุณใช้กะบอสพอ)

ฟลูเค้ามีไว้ไห้TB เพราะตอน ยาฟลูเข้า คนเริ่มหาย

ใช้ไม่ใช้อยู๋ที่ใจเรา อยากเทพอย่างมีศักศรี โหดอย่างมีสไตร์ ยาฟลูเลิก กด สะ กดมาตอนบอสไม่ใช่กดมาใช้วอ ไปรุมเค้าไม่ตายโดนรุมเองกดยาฟลูยาฟลู
สูณสิ้นศักศรีในอาชีพนัน  ทันที แถมๆซัพพอท เดิน ไปEther นั่ง แทะหิมะกินได้ละมั้ง

#22 2013-04-02 11:29:10

pengiuen
Codex

siwapol2 wrote:

บอกตรงน่ะโค (ทำไมเค้าถึงอัพแพท เวล 66  )
เค้าอยากไห้เผ่าที่เวล55แล้วของครบแล้วลองไปเวลล่าบอสแบบท้าทาย
อยากรู็มะ เมือก่อน กะอิ บอส 3D Elan  หลังอัพแพท มีTB กี่ คน มั้ง (ผมเล่นทันเพราะตอนนัน เป็นแสงพอดี)ประมาณ 20-30 คนได้  (ไม่เชื่อPM จัดรูปไห้ดู)
แต่ ละ คน ชุด 55 ชุด 60 นิ่มๆ ไปล่ากัน (แน่นอนอพแพท แล้ว บอส มันโหดกว่าเก่าเยอะ) แต่ละคน โดนทีละดาเมกเงิบ โชคดีก็ บล็อกได้ 3-4 ที
เวลาในการล่า ชั่วโมงกว่าๆ (ไปถามเค้า พุมใจไหม ทั้งเผ่า โครตผูมใจล่าบอสได้ครั่งแรก)
แล้วพอยาพลูเข้าชอป ถามคนTB ทำไมไม่ใช้ เค้าตอบมา TB ปกติก็โอละ มี ซัพเยอะ มันท้าทายกว่า สนุกกว่า พูมใจกว่า ถ้าใช้ยาฟลูไปซํพพอตลบออกเผ่าได้เลยมั้ง
อย่าใช้เรืองบอสอ้างจ่ะเพราะล่าแบบปกติก็ล่าได้สบาย แค่หา คนTB เยอะๆ หน่อย ไม่มีไครเล่นก็อดปายย

ง่ายๆอ่ะ จิตวิญญาณอ่ะมีป้าว กดฟลู เวลาวอ กด ฟลู  (คุณใช้กะบอสพอ)

ฟลูเค้ามีไว้ไห้TB เพราะตอน ยาฟลูเข้า คนเริ่มหาย

ใช้ไม่ใช้อยู๋ที่ใจเรา อยากเทพอย่างมีศักศรี โหดอย่างมีสไตร์ ยาฟลูเลิก กด สะ กดมาตอนบอสไม่ใช่กดมาใช้วอ ไปรุมเค้าไม่ตายโดนรุมเองกดยาฟลูยาฟลู
สูณสิ้นศักศรีในอาชีพนัน  ทันที แถมๆซัพพอท เดิน ไปEther นั่ง แทะหิมะกินได้ละมั้ง

เค้าก้อกดกันทุกเผ่าแหละครับ.....ไม่มีฟูลมันก้อล่ายากขึ้น...
ถามนิด เจ้าของกระทู้ปัจจุบันเล่นอยู่ป่าว...ถ้าเล่นอยู่อยากทราบว่าเล่นตัวไหน...

ปล...หมดเรื่องฟลูมันก้อมีเรื่องอื่นมาอีกอีก...013 คอยดูกันต่อไป...

#23 2013-04-02 11:41:55

deleteol
หลวงนรง M15

pengiuen wrote:

เค้าก้อกดกันทุกเผ่าแหละครับ.....ไม่มีฟูลมันก้อล่ายากขึ้น...
ถามนิด เจ้าของกระทู้ปัจจุบันเล่นอยู่ป่าว...ถ้าเล่นอยู่อยากทราบว่าเล่นตัวไหน...

ปล...หมดเรื่องฟลูมันก้อมีเรื่องอื่นมาอีกอีก...013 คอยดูกันต่อไป...

55555

#24 2013-04-02 11:43:38

deleteol
หลวงนรง M15

ลองเอา ออกซักเดือน ไหมละ  ผมไงกะได้   สบายกระเป๋าด้วย 555 มันไม่ม่าจะมีผลไรมากมาย โค ออน 2หน้าต่อวอ

เบล  4-5คน     แอค5-6   
55555แค่นี้กะรู้ผลละ

#25 2013-04-02 17:25:01

admin

ถามว่ามันจะมีผลให้เผ่าแพ้เป็นชนะใหม คงไม่หรอกครับ เพราะจำนวนคนยังสำคัญที่สุด (เพระาทุกเผ่าก็ได้รับผลกระทบหมด)
แต่ที่มีผลตรงๆน่าจะด้านจิตใจ คือข้ออ้างเรื่องกดยาฟูลเนี่ยละ เพราะไม่สามารถอ้างใด้อีกแล้ว...
ตราบใดที่ยังมีคนคิดว่ายาฟูลเป็นการเอาเปรียบอยู่ มันก็จะยังเป็นประเด็น ให้ใด้อ้างได้อีกเรื่อยๆนั่นละครับ
อีกส่วนที่กระทบก็เรื่องล่าบอส อย่างที่รู็กันว่าคงต้องทีมเวอรค์ดีขึ้น จะยืนรับนิ่มๆกดยาอย่างเดียวเหมืนเดิมคงไม่ได้

ส่วนถามว่าอนาคตจะมีประเด็นอื่นอีกใหม คิดว่าน่าจะไม่ละครับ เพราะผมยังมองไม่ออกว่าจะอ้างอะไรใด้อีกนอกจากจำนวนคน ถ้าใครคิดออก ก็ช่วยคิดหน่อยละกันครับ
ซึ่งผมหวังใว้ว่าพอหมดข้ออ้างตรงนี้จะทำให้เล่นกันได้สนุกขึ้น โดยไม่ต้องมาพะวงเรื่องอะไรพวกนี้ (วัดกันที่ทีมเวอรค์ และเสตบ)
อีกอย่างผมดูที่ความเหมาะสมด้วยว่า ทำแล้วมันใด้ประโยชน์หรือเปล่าด้วย ไม่ใช่จะตามใจไปซะทุกเรื่อง

ปล. เห็นมีคนโหวตให้เพิ่มดีเลย์เยอะ แต่ไม่ยักมีคนบอกว่าควรเป็นเท่าใหร่ พร้อมเหตุผลที่มันสมเหตุสมผล

#26 2013-04-02 17:48:42

pengiuen
Codex

โอเคร...สมมุติประเด็นเรื่องฟลูจบ ผมเดาว่าประเด็นใหม่ที่เกิดขึ้นคงไม่พ้นเรื่องของต่างกันเกินไป...
....คนอื่นว่าไง...ถ้าไม่มีก้อดีไป...แค่นั้นแหละครับ   ...to be continue"""

#27 2013-04-02 17:57:00

admin

เรื่องของต่างผมก็วางแนวทางแก้ใขไปแล้วไงครับ แต่ก็ต้องใช้เวลาหน่อยก็เท่านั้นเอง ก็คือเรื่องประมูลของทองนั่นละครับ
จริงๆมีวิธีให้ได้ผลเร็วกว่านั้น คือการเอามาขายตรงๆเลย แต่เกรงว่ายาจะแรงเกินไปนั่นละครับ ก็เลยออกมาในรูปประมูลเดือนละครั้ง
ให้คนเล่นหลักๆใด้มีของใช้บ้าง ส่วนเผ่าที่ล่าใด้อยู่แล้วคงไม่มีปัญหาเพราะของเยอะอยู่แล้ว บวกกับสามารถร่วมประมูลใด้อีก

ข้อเสียของเซิบที่เปิดมานานๆจะเป็นอย่างนี้ทุกเซิบนั่นละครับ ตอนเปิดใหม่ๆแต่ละเผ่ายังไม่ต่างกันมากก็สนุกกันดี พอเปิดไปนานๆก็จะเริ่มมีเผ่าที่นำโดดๆเผ่าเดียว (ซึ่งถ้าไม่ทะเลาะกันเองในเผ่าโอกาศล่มยากมากๆ)
ซึ่งผมยังนึกวิธีแก้อื่นๆไม่ออก นอกจากรีเซ็ทเซิบ หรือการหาทางให้เผ่าที่ไม่มีโอการใด้ล่าบอสใด้มีของใช้บ้างเท่านั้นเอง (ทั้งนี้เผ่าที่ล่าบอสใด้ก็ยังใด้เปรียบเรื่องประดับต่างๆและชุดที่ใส่อยู่)

อันนี้อยากให้ลองคิดว่า ถ้าเป็นคุณเองมาแก้ปัญหาตรงนี้แบบผม เพื่อให้ผู้เล่นแต่ละผ่ายเล่นกันแบบสนุกขึ้น แนวทางการแก้ปัญหาที่ผมบอกไปก็น่าจะช่วยบ้าง ไม่มากก็น้อย จริงใหมครับ
(ทั้งนี้ลองคิดว่าถ้าคุณเป็นเผ่าอื่นๆ คุณจะอยากให้เป็นยังไง คุณถึงจะมีกำลังใจเล่นและสนุกไปกันมันใด้ด้วย)
แน่นอนว่าถ้าไม่มีเผ่าอื่นๆให้สุ้ เกมก็คงจะกร่อยลงไป จริงใหมครับ? ลองเปิดใจสักนิด เพื่อที่จะใด้เล่นร่วมกันอย่างสนุกจะดีกว่าใหมครับ

#28 2013-04-02 18:54:02

VETCU
บูม
From: กิจการร้านสกายเน็ต
Registered: 2013-04-01

admin wrote:

เรื่องของต่างผมก็วางแนวทางแก้ใขไปแล้วไงครับ แต่ก็ต้องใช้เวลาหน่อยก็เท่านั้นเอง ก็คือเรื่องประมูลของทองนั่นละครับ
จริงๆมีวิธีให้ได้ผลเร็วกว่านั้น คือการเอามาขายตรงๆเลย แต่เกรงว่ายาจะแรงเกินไปนั่นละครับ ก็เลยออกมาในรูปประมูลเดือนละครั้ง
ให้คนเล่นหลักๆใด้มีของใช้บ้าง ส่วนเผ่าที่ล่าใด้อยู่แล้วคงไม่มีปัญหาเพราะของเยอะอยู่แล้ว บวกกับสามารถร่วมประมูลใด้อีก

ข้อเสียของเซิบที่เปิดมานานๆจะเป็นอย่างนี้ทุกเซิบนั่นละครับ ตอนเปิดใหม่ๆแต่ละเผ่ายังไม่ต่างกันมากก็สนุกกันดี พอเปิดไปนานๆก็จะเริ่มมีเผ่าที่นำโดดๆเผ่าเดียว (ซึ่งถ้าไม่ทะเลาะกันเองในเผ่าโอกาศล่มยากมากๆ)
ซึ่งผมยังนึกวิธีแก้อื่นๆไม่ออก นอกจากรีเซ็ทเซิบ หรือการหาทางให้เผ่าที่ไม่มีโอการใด้ล่าบอสใด้มีของใช้บ้างเท่านั้นเอง (ทั้งนี้เผ่าที่ล่าบอสใด้ก็ยังใด้เปรียบเรื่องประดับต่างๆและชุดที่ใส่อยู่)

อันนี้อยากให้ลองคิดว่า ถ้าเป็นคุณเองมาแก้ปัญหาตรงนี้แบบผม เพื่อให้ผู้เล่นแต่ละผ่ายเล่นกันแบบสนุกขึ้น แนวทางการแก้ปัญหาที่ผมบอกไปก็น่าจะช่วยบ้าง ไม่มากก็น้อย จริงใหมครับ
(ทั้งนี้ลองคิดว่าถ้าคุณเป็นเผ่าอื่นๆ คุณจะอยากให้เป็นยังไง คุณถึงจะมีกำลังใจเล่นและสนุกไปกันมันใด้ด้วย)
แน่นอนว่าถ้าไม่มีเผ่าอื่นๆให้สุ้ เกมก็คงจะกร่อยลงไป จริงใหมครับ? ลองเปิดใจสักนิด เพื่อที่จะใด้เล่นร่วมกันอย่างสนุกจะดีกว่าใหมครับ

สู้ๆคับ

#29 2013-04-02 19:04:10

piyawate
ผู้สนับสนุน
Registered: 2012-09-12

แจกของทองเลย  เวล65สุดยอดแน่55555555    +:+
ไคร ว่ากิจกรรมนี้ดีมั้งเอ๋ย
งดหอน5555

Last edited by piyawate (2013-04-02 19:06:15)

#30 2013-04-02 20:39:11

larmza00
ผู้สนับสนุน
Registered: 2011-11-19

ถ้าเอาฟูลออก ก็ต้องเอาแก้เขียว-หายตัว1500 ออกด้วยเหมือนกันนะผมว่า

#31 2013-04-02 23:50:01

freeware
วอดก้า
Registered: 2009-04-03

เอายาฟรูออกกะดีนะคับ อาชีพอื่นเขาจะได้มีบทบาทบ่างเช่น ซัฟม่อน สายแร้ง สายหุ่น สายรัน จะมีบทบาทอีกเยอะที่ผมหยุดเล่นนะบอกตรงท้อเรื่องฟรู ไม่ใช้ว่าผมจะไม่ใช้นะคับฟรูผมกะกด แต่ถ้าว่าลองคิดดูแล้วไม่เห็นสนุกเท่าไหรเลยสเต็ปการเล่นยิ่งหายหมด เมืีอก่อนวอวันมากบ่างทีเอากันไม่ลงหมดเวลาวอ แต่เดียวนี้มีที่ไหนไม่ถึง 5 นาทีหวดกันแต่แล้วพวกเผ่าคนเยอะกดฟรูกะตีไป ส่วนไอ่คนไล่กะคนน้อยเน้นหัวเผ่าชี้สรแดง ตีทีลุง5-6คนไม่ตาย กดฟรูยิกๆเอาที่ไหนมาตาย ลองเอาไปคิดดูนะทีเมื่อก่อนเขายังเล่นกันได้เลย หรือล่าบอสเมื่อก่อนเขากะล่ากันได้

#32 2013-04-03 09:59:17

deleteol
หลวงนรง M15

ดันๆ รอ อ่าน อิอิ

#33 2013-04-03 11:18:56

admin

ไม่เห็นมีใครออกความเห็นเรื่อง delay เลยแฮะ มีแต่พูดเรื่องเอาฟูลออกหรือไม่ ทั้งๆที่โหวตเรื่อง delay เยอะกว่าอีก...

สรุปประเด็น จากคำตอบของกระทู้
1. ถ้าไม่มียาฟลู เผ่าโคจะไม่สามารถล่าบอส ดากไซใด้?
อันนี้น่าจะกระทบทุกเผ่าเพราะมียากดช่วยให้ล่าบอสยากๆใด้ง่ายขึ้นไม่ใช่แค่เฉพาะเผ่าใดเผ่าหนึ่ง
แต่เผ่าโคจะกระทบมากสุดเพราะกำลังล่าอยู๋ เผาอื่นๆไม่ได้ล่า แต่ผมไม่คิดว่ามันจะล่าไม่ได้เพราะไม่มียาให้กด แค่ล่ายากขึ้นเท่านั้น

2. ถ้าไม่มียาฟลู เผ่าโคจะล่ม?
อันนี้ไม่น่าจะเกิดขึ้นใด้ เพราะเผ่าอื่นๆก็ไม่มีกดเหมือนกัน สิ่งที่จะเกิดขึ้นคือตายง่ายขึ้นเท่านั้นเอง อีกกรณ๊คือคนน้อยลง อันนี้จะเหมือนเผ่าแอคเมื่อก่อนตอนรุ่งๆ พอคนน้อยลงก็เริ่มแพ้
ซึ่งทั้งสองกรณ๊ ไม่ได้เกี่ยวกับยาฟูล ผมจึงขอสรุปว่าการเอายาฟูลออกกระทบทุกเผ่า ไม่มีใครใด้ประโยชน์หรือเสียประโยชน์มากกว่ากัน ในการวอร์แน่นอน

สรุปข้อดี
1. ทำให้สายอาชีพซัพพอท มีส่วนร่วมในเกมมากขึ้น
2. ไม่ต้องใช้เงินจริงในการกดยา
3. ช่วยลดความแตกต่างของคนที่มี่เงินซื้อยา กับไม่มีเงิน

สรุปข้อเสีย
1. เผ่าโคไม่สามารถล่าบอสใด้ (จริงๆน่าจะเรียกว่าทุกเผ่าล่ายากขึ้นมากกว่า เพราะเผ่าอื่นก็ล่ายากเหมือนกันถ้าไม่มี แต่ตอนนี้น่าจะมีแค่โคที่พอล่าใด้)

จะเห็นว่าประโยชน์ทั้งสองข้อ มันเกิดกับส่วนรวมหรือทุกเผ่า แต่มีข้อเสียข้อเดียว เกิดกับเผ่าโค
ใครที่มองเห็นข้อดีข้อเสียอื่นๆ ก็สามารถบอกมาได้ครับ

#34 2013-04-03 12:51:05

kane01
ผู้สนับสนุน
Registered: 2009-10-21

หหุหุหุ กะuppatch75 หรือ85 บ้างซิ จะได้เอาเวลาไปเวลกันบ้าง ไม่ต้องเกรียนทั้งวัน

#35 2013-04-04 12:58:48

bigbank
ผู้สนับสนุน
Registered: 2011-10-30

ถ้า มติออกมาเป็นเอกฉันท์

1.เพิ่มดีเลย์ ยาฟูล = โอกาสตายตอนวิ่งมาตีป้อมฉัน มีมากขึ้นนะ (โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)
2.เอายาผูลออก   = อันนี้ น่ากลัวนะ สายป้อมจะโหดขึ้นมาทันใด คิคิ

-..-

#36 2013-04-04 13:46:46

dreamturbo
Hyomin
From: ฆ่าเด็กครับ
Registered: 2006-12-08

bigbank wrote:

ถ้า มติออกมาเป็นเอกฉันท์

1.เพิ่มดีเลย์ ยาฟูล = โอกาสตายตอนวิ่งมาตีป้อมฉัน มีมากขึ้นนะ (โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)
2.เอายาผูลออก   = อันนี้ น่ากลัวนะ สายป้อมจะโหดขึ้นมาทันใด คิคิ

555+แบ้งเอ้ย ผมก็ค่อยๆตีทีละป้อมไป น้าจะไหวอยู่ครับ

#37 2013-04-04 14:15:53

bigbank
ผู้สนับสนุน

5555 รอดูผลโหวดก่อง เด๋วทำให้ดู อิอิ

-..-

#38 2013-04-04 15:50:26

slolz
สมาชิก

freeware wrote:

เอายาฟรูออกกะดีนะคับ อาชีพอื่นเขาจะได้มีบทบาทบ่างเช่น ซัฟม่อน สายแร้ง สายหุ่น สายรัน จะมีบทบาทอีกเยอะที่ผมหยุดเล่นนะบอกตรงท้อเรื่องฟรู ไม่ใช้ว่าผมจะไม่ใช้นะคับฟรูผมกะกด แต่ถ้าว่าลองคิดดูแล้วไม่เห็นสนุกเท่าไหรเลยสเต็ปการเล่นยิ่งหายหมด เมืีอก่อนวอวันมากบ่างทีเอากันไม่ลงหมดเวลาวอ แต่เดียวนี้มีที่ไหนไม่ถึง 5 นาทีหวดกันแต่แล้วพวกเผ่าคนเยอะกดฟรูกะตีไป ส่วนไอ่คนไล่กะคนน้อยเน้นหัวเผ่าชี้สรแดง ตีทีลุง5-6คนไม่ตาย กดฟรูยิกๆเอาที่ไหนมาตาย ลองเอาไปคิดดูนะทีเมื่อก่อนเขายังเล่นกันได้เลย หรือล่าบอสเมื่อก่อนเขากะล่ากันได้

โดยเฉพาะพระเบลชิมิล่า  ฮิลกันมันยิกๆๆๆ      แล้วผมถามหน่อย  ฟลู มันมีในแคชช้อบเผ่าโคหรือไงนี่    ลองคิดในทางกลับ เผ่าที่ไม่มีคน ไม่คิดบ้างหรอ ว่าโอกาสรอดจะน้อยลงกว่าเดิม  คิดว่าโค ฟาดกันดอกละ 100-200  หรอครับ  ^^

#39 2013-04-04 15:54:52

slolz
สมาชิก

มันก็เหมือนกับคน   ที่ทำทุกอย่างให้ได้มา กับคนงอมืองอเท้ารอความหวัง    คุณเลือกที่จะเป็นแบบไหน  จะสู้อย่างสุดใจ  แบบ M15  แทยอน แบบนี้สักกี่คน   หรือจะเลิกไป แบบพวกขี้แพ้บางกลุ่ม ที่มีแต่สกิลปาก  แต่ ทำอะไรไม่ได้สักอย่าง   ผมขอแบบ M14 M15  สัก 10  คน  ก็ไหวแล้ว  ที่สู้กันทุกวันนี้  มีสักกี่คนที่ใจสู้จริงๆ  วันจันทร์ที่ผ่านมาผมเข้าไป เอลวิ่งเข้าไปกลางดงลัน  เชนพร้อมกัน  ร่วงครับไม่ต้องสืบ  แต่พอ ฆ่าไล่ไปทีละคนจริงๆ  ก็กลับกันหมด   บอกจากใจ ยิ่งเผ่าที่คนน้อยไม่มีฟลู  มันจะเป็นการ ลดคน ลดกำลังใจคนที่อยากต่อสู้มากกว่า

deleteol wrote:

ไม่ต้องปรับหลอก     ผมกดวันละเกือบแพค  ปรับชื้น ขี้แตก เอา ออก กะไช่ว่าจะชนะ *-*  ชิวๆ เหือนเดิมไปโลด

ลองคิดตามข้อความ ของข้อความนี้นะครับ

deleteol wrote:

ไม่อยากคิด สภาพ  อาวุดทอง +6 ประเคนไส่ชุดขาว พร้อมกัน 4-5คน

แล้วลองจินตนาการแบบไม่อคติ

Last edited by slolz (2013-04-04 15:58:01)

#40 2013-04-05 01:52:09

freeware
วอดก้า
Registered: 2009-04-03

จะเอาไงกะเอาเหอะ อยากรู้เหมื่อนกันแอสมินเขาจะจบปัญหานี้อย่างไง อยากรู้เหมื่อนกันเดียวรอเรื่องที่บ้านเสร็จก่อนเดียวเจอกัน กลับไปจัดหนักๆ

#41 2013-04-05 10:56:25

ant
ผู้สนับสนุน
Registered: 2009-02-09

เอาแก้ออกไปเลยตอนนี้ผมเล่นสเปค5555

#42 2013-04-05 11:24:28

deleteol
หลวงนรง M15

ant wrote:

เอาแก้ออกไปเลยตอนนี้ผมเล่นสเปค5555

ได้ จับยัง เห็น วิ่งออกไป หน้ามืด หัวทิ่มดินละ ฮ่าๆ

#43 2013-04-05 12:22:16

bigbank
ผู้สนับสนุน

น่าน มีเหน้บกันเอง 5 5 5

-..-

#44 2013-04-06 03:21:12

slolz
สมาชิก

ant wrote:

ฆ่าก่อนเลย 555

#45 2013-04-06 22:26:53

taba1
เวอร์โก้
Registered: 2010-08-23

เอาออดไปเลย  ดี กว่า เรื่องเยอะปัญหาเยอะ ออกไปจะได้จบ สู้แบบสดๆๆ วัดไปเลยดีกว่าไม 3 เผ่า เลย จะได้จบ ข้อ อ้าว ทุกเผ่า ปล. เอาออกเลยดีกว่าหายคนหลายคำพูด

#46 2013-04-06 23:20:03

ramza23
ทำงานไปวัน ๆ
Registered: 2007-06-03

เอาออกแล้วคนจะเยอะขึ้นไหม

ไม่ได้เล่นเพราะชอบอะไรมากมาย  แค่อยากสนุกกับเพื่อนผม เท่านั้นเอง   ==== ลอกมา ====

#47 2013-04-06 23:31:58

alonar
Cora
From: •‘’P.€.A.K‘’๛
Registered: 2009-03-10
Website

ทำไม โหวตมี3แบบ แล้วทำไม ไม่มี คงเดิมไม่ต้องเปลี่ยนมัน อะ แบบนี้ บังคับ กันชัดๆ

#48 2013-04-07 00:36:49

ramza23
ทำงานไปวัน ๆ
Registered: 2007-06-03

สายบางไม่ต้อง้เล่นมันละ สมดุลไม่มีฟูล เล่นทำไมให้พวกลันเชอร์ ยิงตาย สกิดเลือดลดถ้าไม่กดฟูลก็โดนคอมพาวตาย แล้วจะเล่นทำไม เจอลันไงก็ตาย สรุปไม่มีฟูล โคร่าจบ สายเวทดาเมจก็แปลกๆ ทั้งที่เปนเวทตรง ซัมก็เบา เล่นเทมทั้งเผ่า เอ่าวิ่งช้าอีก เล่นใหม่หรอหาของใหม่หรอ ลำบากแทบตายกว่าจะได้แต่ละอย่าง ทั้งกำลังกาย กำลังทรัพย์ สำหรับผมแก้ปัญหาไม่ถูกทางแบบนี้

ไม่ได้เล่นเพราะชอบอะไรมากมาย  แค่อยากสนุกกับเพื่อนผม เท่านั้นเอง   ==== ลอกมา ====

#49 2013-04-07 01:51:09

eotkani
2t

ramza23 wrote:

สายบางไม่ต้อง้เล่นมันละ สมดุลไม่มีฟูล เล่นทำไมให้พวกลันเชอร์ ยิงตาย สกิดเลือดลดถ้าไม่กดฟูลก็โดนคอมพาวตาย แล้วจะเล่นทำไม เจอลันไงก็ตาย สรุปไม่มีฟูล โคร่าจบ สายเวทดาเมจก็แปลกๆ ทั้งที่เปนเวทตรง ซัมก็เบา เล่นเทมทั้งเผ่า เอ่าวิ่งช้าอีก เล่นใหม่หรอหาของใหม่หรอ ลำบากแทบตายกว่าจะได้แต่ละอย่าง ทั้งกำลังกาย กำลังทรัพย์ สำหรับผมแก้ปัญหาไม่ถูกทางแบบนี้

จริง..เผ่าโคร่าแรงมากครับ แต่รู้สึกต้องแต่ โคร่าเยอะจะโดนลดดาเมจ  เมลี โค ตีแรง กว่าเมลี เบล แค่1000นิดเอง มีที่ไหนครับ. อย่างน้อยเมลีโคต้องตีแรงกว่า2000+ จริงๆ มีคนพูดแบบนี้หลายคนทั้งคนโค คนเบล. ....ตอนผมมาเล่นใหม่ หอกขาวยังแรงเลย. เด่วนี้หอกทองโค กับหอกเบล แรงพอๆกัน ก็ไม่เข้าใจ..ดาเมจโค หายไปไหน ถ้าไม่เชื่อไปลองดูที่อื่นได้ครับ

Last edited by eotkani (2013-04-07 01:52:13)

#50 2013-04-07 02:15:35

Basilisk
ผู้สนับสนุน
Registered: 2008-05-13

โคร่า มียาฟลุถึงล่าบอส ได้ อันนี้จิงครับ แล้วพวกผมทดเสียเงินเสียทองล่าบอสกัน เพื่ออะไร ในเมื่อสุดท้ายก็เอามาประมูล ไม่พอยังตัดโอกาสการล่าบอสอีก คิดกันหลายๆด้านครับ

XXXX codename: ...... XXXX

Board footer