• หน้าแรก
  •  » Bugs Report
  •  » เกี่ยวกับการลงแสงของเผ่า และเหตุผลในการให้แจ้งลบตัว

#1 2012-07-09 21:55:40

admin
Administrator
Registered: 2005-12-16

เกี่ยวกับการลงแสงของเผ่า และเหตุผลในการให้แจ้งลบตัว

เนื่องจากมีคนถามมาว่าทำไมถึงมีการแจ้งลบในการลงแสงใด้ ก็เลยเขียนใว้ให้อ่านทีเดียว เผื่อมีคนถามอีก ว่ามีการห้ามลงแสงด้วยหรอ

ไม่ใด้ห้ามครับ ลงใด้ แต่ถ้ามีคนแจ้งมาผมก็จะตรวจสอบว่าเหมาะสมกับการเป็นแสงหรือเปล่า โดยดูจากเวลาในการออนเล่นและปัจจัยอื่นๆ
เพราะถ้าใด้แล้วแล้วไม่ได้ออน จะทำให้เผ่าเสียประโยชน์มากกว่าใด้ประโยชน์

แล้วถ้าอยากใด้แสงจริงๆ สามารถขอลงแสงหลังใด้ หลังจากการเลือกแสงสรุปแล้ว
โดยให้หัวเผ่าตั้งให้ ซึ่งผลไม่ต่างจากแสงหลักที่เลือกโดยการเลือกตั้งเลย

ที่ต้องมีการตรวจสอบเพราะมีการป่วนมาลงแย่งตำแหน่งแสงจากเผ่าอื่นครับ เลยต้องมีการตรวจสอบที่รัดกุมหน่อย
ทั้งหมดก็เพื่อผลประโยชน์ของแต่ละเผ่านั่นละครับ ผมจะไม่ช่วยตรวจสอบให้ก็ได้ เพราะมันเสียเวลาผมเปล่าๆ
แต่ผมเลือกที่จะช่วยตรวจสอบให้ ซึ่งควรจะขอบคุณผมมากว่าที่จะมาบ่นนะครับ...

สำหรับคนที่ลงแสงแล้วโดนลบ หลังจากเลือกแสงเสร็จแล้ว ถ้าอยากให้กู้ตัวก็แจ้งมาครับ ผมจะใด้รู้ว่ารับทราบแล้ว ว่าโดนลบเพราะอะไร

NOTE: การลบนั้น ลบเพื่อไม่ให้มีการขึ้นชื่อโหวตเท่านั้น ไม่ได้มีเจตนาลบเพื่อลงโทษหรือลบถาวรณ์แต่อย่างใด

http://nxzgame.com/random/images.php

• หน้าแรก
  •  » Bugs Report
  •  » เกี่ยวกับการลงแสงของเผ่า และเหตุผลในการให้แจ้งลบตัว

Board footer