#51 2012-05-20 20:38:46

Raphaelz
สมาชิก
From: ~ Je t'aime. ~
Registered: 2010-11-11

Re: เรื่องการช่วยเผ่าที่คน้นอยอีกสองเผ่า

max666 wrote:

Raphaelz wrote:

ไปๆมาๆ ก็ยกเรื่องเก่าๆมาพูดกัน เหมือนเดิม ถ้าอยากให้คนเล่นเยอะๆ ก็จัดทั้ง 3 เผ่าเท่าเทียม แต่ถ้าเป็นกิจกรรม คูณ หรือ ปล่อยแดง มันก็เหมือนเดิมเพราะมันไม่มีคนเล่นใหม่ๆเข้ามา ทางที่ดี ต้องมีกิจกรรมที่สามารถดึงคนเล่นใหม่เข้าเล่นจะดีที่สุด ดีทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งผู้เล่น และ แอดมิน

ส่วนใหญ่ติดสบายแหละครับ     เผ่าไหนคนเยอะ  ขุดแร่บ่อย  สังคมในเผ่าดี เขาก็เลือกเผ่านั้น     ไม่จำเป็นว่าต้องมีกิจกรรมเสมอไป ^w^ 

ผมชอบลำบาก เพราะซาดิส อิอิ

น่ากลัว - -. 

(\__/)
           (='.' )
           (")_(")

> ข้ า คื อ ก ร ะ ต่ า ย น้ อ ย <

#52 2012-05-20 20:53:02

lexkunng
Erine / Key
From: Cora
Registered: 2007-10-19
Website

Re: เรื่องการช่วยเผ่าที่คน้นอยอีกสองเผ่า

ปูเสื่อ o062

MikuFC~~~~~~~~~~*

#53 2012-05-20 21:44:51

eotkani
2t
Registered: 2008-06-03

lexkunng wrote:

ปูเสื่อ o062

นอนด้วย ปูเสื่ออะ

#54 2012-05-20 22:03:51

max666
=S๑T๑N@MaxCavaR=
From: Go in the Darkness
Registered: 2007-04-26

กางเต้นดีก่า ปูเสื่อลมเย็น

#55 2012-05-20 22:15:50

jugift1
SUSO in the Morning
From: ท้องแม่กุ
Registered: 2011-12-08
Website

eotkani wrote:

kimhan01 wrote:

Ji3z wrote:

แอครุ่งเป็นปี โครุ่งไม่กี่เดือน นี่ไงครับ?

แล้วคนตอนที่รุ่งก็ไปอยู่ โคหมดแล้วไงครับ ? (ไม่ก็ไม่ได้เล่นแล้ว)

ก็หัวเผ่าแอคบ้างคน พูดจา ไม่ดีไล่ คนในเผ่าอะครับ ใครจะอยู่..

อันนี้กไม่ถูกต้อง 100%นะ ที่เห็นๆคนเก่าๆมา จะเอาโน่นเอานี่หาเรื่องงอแงสารพัด ต้องหาผ้าห้อมมาพันก้นไว้ยังกะเด็ก(เหตุผลจริงๆหน่ะรึ ตัวของคนเล่นเองกลับมาทำไมรู้ดีที่สุด)  พอไม่ได้ดั่งใจก็โวยวาย อุ้ยกุเซงย้ายเผ่าดีกว่า  เทรนเลยนะตอนนี้ ทำไมตอนล่มๆละไม่คิดจะมากันหล่ะ(หรือมีอะไรในใจ)   คุณกลับมาก็ต้องให้เกียรติ หัวเผ่าคนปัจจุบันบ้าง  ถ้าเป็นคุณ ๆ จะเบื่อมั้ยหล่ะ

ปล. ผมไม่ใช่แสง แค่ลันกรากๆเสียเทมวันละพัน แต่ไม่คิดจะย้ายเผ่าไปหากอบโกยผลประโยชน์

อันนี้เอาไปคิดกันเอาเอง

แก้ไข ก็กลับมาเรื่องเดิมๆ ดราม่า

Last edited by jugift1 (2012-05-20 22:16:49)

m104งานไม่ยุ่งมุ่งแต่เลีย

#56 2012-05-20 22:26:47

tongao01
๖แพร่๙
Registered: 2011-10-26

ปูเสื่อรอ..

๖๐คนแพร่ ไปอยู่ที่ไหนก็ แพร่นะบ่ะ๐๙

#57 2012-05-20 22:39:09

pingOoO
ผู้สนับสนุน
Registered: 2012-04-27

ไปๆมาๆ ดราม่าซะงั้น เฮ้อ

ที่ผมเสนอเพื่อหาทางออกให้กะ 2 เผ่า เท่านั้นเอง ไม่ได้อยากให้ใครมานั่ง ทะเลาะกัน เพราะผมเห็นสภาพไม่ต่างจาก วินเนอร์เลย

ถ้าไม่เหลือ บ่ากว่าแรง แอดมินลองไปพิจารณาดู ว่าจะทำไง ดีกว่าให้เป็นแบบทุกวันนี้นะคับ

#58 2012-05-21 03:20:20

McQu33N
ผู้สนับสนุน
Registered: 2009-06-25

คิดว่าคนอื่นกลับมาหาผลประโยช คิดได้แค่นั้น เมื่อไหร่ สังคมจะใหญ่โต เหนเรื่องเล็กน้อยสำคัญกว่าเรื่องที่ใหญ่กว่า o067

สุดท้ายนี้  เลิกวาปหนีเมื่อไหร่ จะได้เลืกใช้ หายตัว1500 มันเปลือง o060  o067

#59 2012-05-21 03:36:57

McQu33N
ผู้สนับสนุน
Registered: 2009-06-25

แล้วคนใหม่คนเก่าจะกลับมาเล่นเมื่อไหร่มันสำคัญตรงไหน ทางเผ่าไม่ได้จ่ายเงินเดือนให้กินตอน เกษียน คนมีงานมีการต้องทำ โลกสังคม มันไม่ได้แคบขนาดนั้น เมื่อมีความคิดแบบผู้ใหญ่ เมื่อนั้นจะมีความเปนผู้นำที่ดีเอง  o067

#60 2012-05-21 04:59:20

admin
Administrator
Registered: 2005-12-16

ยกตัวอย่างเช่น ปืนยิงหิมะที่ว่า ถ้าโดนยิงแล้วตัวแข็ง ขยับไม่ได้ ลบบับปลดไม่ได้ด้วย... ถ้าเอามาใช้ในวอร์ หรือฆ่ากัน ไม่คิดว่ามันจะทำให้กระทบกับระบบหรอ
หรือจะเป็นอาวุธพิเศษ ที่แรงผิดปรกติ แม้จะมีแค่ช่วงกิจกรรม แต่ถ้าคนเอาไปใช้ในวอร์ละ จะห้ามได้หรอ?
คูณเรท ก็ทำให้เวลใวกว่าคนเล่นปรกติ กระทบกับระบบเกม และคนเล่นที่เก็บตามธรรมดา
ปล่อยมอน ก็ทำให้คนเก็บเลเวลกันเองไม่เป็น รอแต่จะดูด (จริงๆถ้าคุณไม่ไปล่าเค้า เค้ามีที่เวล ถึงผมไม่ปล่อย แดงในแมพก็มี ทำไมเค้าจะเก็บเลเวลกันเองไม่เป็น)

เรื่องกิจกรรมก็มีจัดอยู่แล้ว ครับแต่ไม่ได้จัดพร่ำเพรื่อ เพราะกิจกรรมแต่ละอย่าง มักจะมีผลกระทบกับระบบเกม ไม่มากก็น้อย...
เรื่องคนเล่น มันก็อยู่ที่ปัจจัยหลายๆอย่าง อย่าหวังแต่พึ่งปัจจัยภายนอกอย่างเดียว

http://nxzgame.com/random/images.php

#61 2012-05-21 06:19:53

ZammY
สมาชิก
Registered: 2012-05-12

admin wrote:

ยกตัวอย่างเช่น ปืนยิงหิมะที่ว่า ถ้าโดนยิงแล้วตัวแข็ง ขยับไม่ได้ ลบบับปลดไม่ได้ด้วย... ถ้าเอามาใช้ในวอร์ หรือฆ่ากัน ไม่คิดว่ามันจะทำให้กระทบกับระบบหรอ
หรือจะเป็นอาวุธพิเศษ ที่แรงผิดปรกติ แม้จะมีแค่ช่วงกิจกรรม แต่ถ้าคนเอาไปใช้ในวอร์ละ จะห้ามได้หรอ?
คูณเรท ก็ทำให้เวลใวกว่าคนเล่นปรกติ กระทบกับระบบเกม และคนเล่นที่เก็บตามธรรมดา
ปล่อยมอน ก็ทำให้คนเก็บเลเวลกันเองไม่เป็น รอแต่จะดูด (จริงๆถ้าคุณไม่ไปล่าเค้า เค้ามีที่เวล ถึงผมไม่ปล่อย แดงในแมพก็มี ทำไมเค้าจะเก็บเลเวลกันเองไม่เป็น)

เรื่องกิจกรรมก็มีจัดอยู่แล้ว ครับแต่ไม่ได้จัดพร่ำเพรื่อ เพราะกิจกรรมแต่ละอย่าง มักจะมีผลกระทบกับระบบเกม ไม่มากก็น้อย...
เรื่องคนเล่น มันก็อยู่ที่ปัจจัยหลายๆอย่าง อย่าหวังแต่พึ่งปัจจัยภายนอกอย่างเดียว

ปืนหิมะ ยาเขียวก็มีแก้  แล้วถ้ามันมีกันทั้ง 3 เผ่า ต่างคนต่างใช้ได้ จะถือว่ากระทบ ? (ให้มันดรอปจากมอนไม่ต้องยากก็ได้ เพื่อให้มีโอกาศได้ทั้ง 3 เผ่า อาจจะจัดแค่ระยะเวลาหนึ่ง หมดเขตก็คือเอาออกไม่มีแล้ว อยู่ที่ดวงไป)
อาวุธพิเศษที่แรงกว่าปกติ - - " ไม่จำเป็นเลยในข้อนี้ อย่างที่ยกตัวอย่างไป Legacy(เพิ่มวิ่ง 1 และก็ เลือดกะมานา) กะ Kamasson(ไม่เพิ่มวิ่ง เพิ่มบล็อค 1 กันธาตุ 50) ดาเมจ คงไม่พอฆ่าคนนอกจากเวลไม่เกิน 30 มั้งครับ 
คูณเรท ก็ทำให้เวลไวกว่าคนเล่นปกติ >>> แน่นอน ก็มันคูณเรท แต่คูณก็คูณทั้งเซิฟไปซิครับ อาจจะทุกๆวันใดวันหหนึ่งของอาทิตย์ หรือไม่ก็ระยะเวลาใดเวลาหนึ่ง (มันก็ยังฆ่าล้างตี้กันได้ตามปกติ แค่อำนวยให้เปอเซนเวลอัพไวขึ้น)
ปล่อยมอน ก็ทำให้คนเก็บเวลเองไม่เป็น รอแต่จะดูด >>> ใช่เหตุผลจริงๆหรอ ? (เค้าอาจจะของไม่ถึง ลากเองยิงเองไม่ไหว ไม่มีทุนหนาพอให้ของถึงก็ต้องอาศัย ปาร์ตี้เป็นธรรมดา *ท้ายวงเล็บ แอดมิน ยังบอก ทำไมเค้าจะเวลกันเองไม่เป็น)
เรื่องล่า มันเป็นเรื่องธรรมดา ของผู้ที่อ่อนแอกว่า ก็เป็นผู้ถูกล่า ถ้าไม่ห่วงเรื่องเทม ซีพี อยากได้เวลจริงๆ คงไม่มีผลอาไร ตายเพราะโดนฆ่าก็วิ่งมาใหม่ เปอก็ไม่เสีย แมพก็ไม่ได้วิ่งไกลเลยแพทนี้
ปล. 1  จริงอยู่แอดมิน ไม่อยากให้ระบบเกมส์เสียอย่างที่บอกมาตลอด - -" ที่เสนอแนะไป ก็เพียงแค่กระบอกเสียงคนหนึ่ง ก็แค่อยากให้เซิฟมีการพัฒนา หรือ เจริญเติบโต
เพื่อในอนาคต อาจจะเป็นเซิฟระดับ อินเตอร์ มีชาวต่างชาติ มาเล่นร่วมก็ได้ (มันน่าคิดตรงที่ ทำไมเซิฟต่างชาติคนเล่นถึงเยอะกว่า มีชาวต่างชาติมาร่วมเล่นมากมาย ทำไมคนไทยหลายคนเลือกไปเล่นเซิฟนอก
ทั้งๆที่ เซิฟที่เจ้าของพูด ไทย ได้ก็มีให้เล่น)

#62 2012-05-21 06:25:19

admin

เพิ่มเลือด กับมานา แล้วถ้าคนเอาไปใส่แทงค์ละ? คิดอะไรต้องมองรอบด้านครับ ไม่ใช้มองแค่ด้านเดียว...

ส่วนนึงที่คนจากนอกไม่ค่อยมาโผล่ แน่นอนคือเซิบนี้เป็นภาษาไทย คนไทยเล่น มีระบบกันโปรที่ดี และผมไม่เคยคิดจะดึงคนจากนอกมาเล่น เพราะรู้ว่าแม่ง โคตรขี้โกงกว่าคนไทยอีก...ไม่อยากเซด...
ถ้าคุณเคยไปเล่นน่าจะรู้ดี... แน่นอนด้วยเสกล ของคนไทย กับต่างชาตินับหลายล้าน เซิบอินเตอร์คนก็ต้องเยอะกว่าอยุ่แล้ว

1 เปอเซ็นของ 100 กับ 1 เปอเซ็นของ 1 ล้าน ถ้าคำนวนเลขเป็นก็น่าจะรู้นะ ลองไปคำนวนดูละกันครับ ง่ายๆขนาดเซิบไทย คนยังไม่เยอะเลย นับประสาอะไรกับเซิบนี้...
อย่างที่ผมบอกเกมนี้มันขึ้นอยู่กับสังคมในเกม มากๆ...

เกมนี้มันมีการถ่วงสมดุลย์ของมันเอง ถึงจุดนึงเผ่าที่รุ่งก็จะเปลี่ยนไปด้วยตัวของมันเองด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง
ทุกอย่างล้วนอยู่ที่ตัวคนเล่น และสังคมภายในเกมทั้งนั้นละ สำหรับเซิบนี้ใครรวมทีมเล่นประจำได้เกิน 10 คน ก็สามารถนำเผ่าให้ชนะวอร์ได้ละ (ขอให้เล่นจริงออนจริงแค่นั้นเอง...)

http://nxzgame.com/random/images.php

#63 2012-05-21 06:30:23

lexkunng
Erine / Key
Website

เคย อินเตอร์ เมื่อนานมาแล้ว.......(มีชาวต่างชาติเล่น)

รอแต่จะดูด จริงหรอ 011

จริง ~~~~ 015

ปูเสื่อต่อ

#64 2012-05-21 07:10:49

ZammY
สมาชิก

เพิ่มเลือด กับมานา แล้วถ้าคนเอาไปใส่แทงค์ละ? คิดอะไรต้องมองรอบด้านครับ ไม่ใช้มองแค่ด้านเดียว...

ส่วนนึงที่คนจากนอกไม่ค่อยมาโผล่ แน่นอนคือเซิบนี้เป็นภาษาไทย คนไทยเล่น มีระบบกันโปรที่ดี และผมไม่เคยคิดจะดึงคนจากนอกมาเล่น เพราะรู้ว่าแม่ง โคตรขี้โกงกว่าคนไทยอีก...ไม่อยากเซด...
ถ้าคุณเคยไปเล่นน่าจะรู้ดี... แน่นอนด้วยเสกล ของคนไทย กับต่างชาตินับหลายล้าน เซิบอินเตอร์คนก็ต้องเยอะกว่าอยุ่แล้ว

1 เปอเซ็นของ 100 กับ 1 เปอเซ็นของ 1 ล้าน ถ้าคำนวนเลขเป็นก็น่าจะรู้นะ ลองไปคำนวนดูละกันครับ ง่ายๆขนาดเซิบไทย คนยังไม่เยอะเลย นับประสาอะไรกับเซิบนี้...
อย่างที่ผมบอกเกมนี้มันขึ้นอยู่กับสังคมในเกม มากๆ...

เกมนี้มันมีการถ่วงสมดุลย์ของมันเอง ถึงจุดนึงเผ่าที่รุ่งก็จะเปลี่ยนไปด้วยตัวของมันเองด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง
ทุกอย่างล้วนอยู่ที่ตัวคนเล่น และสังคมภายในเกมทั้งนั้นละ สำหรับเซิบนี้ใครรวมทีมเล่นประจำได้เกิน 10 คน ก็สามารถนำเผ่าให้ชนะวอร์ได้ละ (ขอให้เล่นจริงออนจริงแค่นั้นเอง...)

จาใส่แท้งจริงหรอครับ ?? (Legacy เพิ่มวิ่ง 1 เลือด 15 กันธาต 10 ดาเมจ 1180 - 1154 VS Leon เพิ่มเลือด 13 เดฟ 30 บล็อคเพิ่ม 8 อันไหนน่าใส่แท้งค์มากกว่า)
แน่นอนด้วยเสกลของคนไทย กับ ต่างชาตินับหลายล้าน มองในมุมกลับ ประเทศ A มันก็มองเราเป็นเซิฟต่างประเทศเหมือนกัน  (และผมไม่เคยคิดจะดึงคนจากนอกมาเล่น โอเค ปล่อยตกไป)
(เพราะรู้ว่าแม่ง โคตรขี้โกงกว่าคนไทยอีก ไม่อยากเซด >>> คนไทยเซิฟนี้ผมเห็นโดนออกบ่อย อย่างน้อยๆก็บัคเขาไฟ เดี๋ยวมี เดี๋ยวมี และยังมีที่อื่นๆ อีก ที่ยังไม่ถูกตรวจพบ) * มีระบบกันโปรที่ดี จะกลัวอาไร
ง่ายๆขนาดเซิบไทย คนยังไม่เยอะเลย นับประสาอะไรกับเซิบนี้ >>> - -" คนเค้าไม่เยอะ เราต้องไม่เยอะตาม ไม่เกี่ยวนะ (อย่างที่มันน่าคิด ทำไมเซิบในไทยก็มี แต่ทำไมคนไทยหลายคนเลือกที่ไปเล่นเซิบนอก)
เกมนี้มันมีการถ่วงสมดุลย์ของมันเอง ถึงจุดนึงเผ่าที่รุ่งก็จะเปลี่ยนไปด้วยตัวของมันเองด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง >>> เห็นด้วยไม่เคยเถียงในจุดนี้

ปล. อย่างที่บอกผมก็เปรียบเหมือนกระบอกเสียงความคิดเห็น เสียงนึง ที่เสนอแนะไป ในฐานะผู้เล่น แต่ที่สุดแล้วก็อยู่ที่เจ้าของเซิบว่าต้องการให้เซิบดำเนินไปแบบไหน ตามวัตถุประสงค์ของการเปิดเซิบเกมส์ออนไลน์ของตัวเอง

Last edited by ZammY (2012-05-21 07:19:42)

#65 2012-05-21 07:17:03

admin

บัคแมพ กับโปรโกง ต่างกันนะครับ เยอะด้วย... ต้องเจอกับตัวเองอะครับ ถึงจะรุ้สึก...

#66 2012-05-21 07:21:08

ZammY
สมาชิก

บัคแมพ กับโปรโกง ต่างกันนะครับ เยอะด้วย... ต้องเจอกับตัวเองอะครับ ถึงจะรุ้สึก...

เข้าใจครับในจุดที่ บัคแมพกะโปรโกงมันต่างกัน แต่อย่างที่แอดมินบอก เรามีระบบกันโปรที่ดี มันก็เป็นจุดเด่นของเซิฟเรานี่ครับ

#67 2012-05-21 07:21:49

admin

ที่ต้องเทียบกับเซิบไทย เพราะมีปัจจัยอะไรหลายๆอย่างเหมือนกันครับ ไม่ว่าจะภาษาพูด และวัฒนธรรม (หรือ Style ในการเล่น)
ซึ่ง คนไทยอาจจะรับวิธีการเล่นบางอย่างของต่างชาติไม่ได้ และเช่นเดียวกัน ต่างชาตืก็อาจจะจะรับวิธีบางอย่างของเราไม่ได้เช่นกัน
ระบบเกมบางอย่าง อาจจะถูกใจต่างชาติ แต่คนไทยไม่ชอบก็เป็นได้
คุณไปอยู่นอก คุณก็ต้องปรับตัวตามเค้า ไม่ใช่ให้เค้ามาปรับตัวตามคุณ แล้วถ้าเค้ามาอยู่ไทย เค้าก็ต้องปรับตัวให้เข้ากับคนไทยเช่นกัน...

#68 2012-05-21 07:44:53

ZammY
สมาชิก

หมายความว่า ที่เซิบในประเทศไทย คนเล่นไม่เยอะ เพราะ วัฒนธรรม และ Style ในการเล่น ของคนไทย จริงหรอครับ ??
ปล. ผมมองในฐานะผู้เล่น แต่แอดมินก็มองในอีกฐานะนึง หลายๆมุมมองไม่ตรงกันเป็นธรรมดา ไม่ว่ากันนะครับ

#69 2012-05-21 09:10:35

doctor64
ผู้สนับสนุน
Registered: 2010-09-10

2ประเด็นจบครับ

1.ผมว่าก้อลองผิด ลองถูกกันไปได้นี่ครับ แดงปล่อยก้อช่วยเด็กหน้าใหม่ๆได้นะครับ ( จนเวลสูงพอเก็บได้เองใครลงทุนหน่อยก้อมีชุด มีตี้ก้ออยากโตต่อก้อหาที่เวลกันเอง ส่วนเด็กที่ติดแต่ดูดคนในเผ่าในตี้ก้อจัดการกันเองหร่ะครับ ขี้เกียดจริงเดี๊ยวระบบเกมมันก้อจัดการก้อเลิกกันไปเองสำหรับกลุ่มนี้ ข้อนี้อยู่ที่ตัวเด็กมากกว่า ) แต่ปล่อยก้อต้อง 3เผ่าครับ :ข้อดีดึงเด็กได้ :ข้อเสีย อย่าไปนึกเลยครับเด้กจะติดนิสัยอาไร ในเมื่อจะทำให้เกมคนเพิ่มขึ้น ถ้าไม่ดีไม่เวิค ปล่อยสักระยะ2-3 อาทิตย์ก้อเอาออก เกมก้อไม่ได้เสียระบบ อาไรไปมากเท่าไหร่มั้งครับ

2.เรื่องกิจกรรม ผมว่า ที่ท่านแอดมินว่ากิจกรรมจะทำระบบเกมเสีย หรือคนเสนอหาผมประโยชน์เข้าตนเอง อยากให้มองมุมนี้ครับ กิจกรรมบางตัวเช่นปืนฉีดนํ้า หรือพวกหน้ากากใส่เล่นกัน ที่ผมอ่านๆนะเค้าแค่อยากมี อีเว้น ในช่วงสั้นๆเท่านั้น ให้เกมมีสีสันกันไปจะได้ไม่เบื่อ แค่อยากให้จัดเอาสนุกๆอะครับ(ดุแล้วคงไม่ได้จะเอา อาไรไปจากเซิพถาวรหรอกครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

ใครมีความคิดดีดี ก้อเสนอกันต่อไปครับ ดึงคนเข้าเซิพให้เกมสนุก

#70 2012-05-21 09:25:55

admin

ZammY wrote:

หมายความว่า ที่เซิบในประเทศไทย คนเล่นไม่เยอะ เพราะ วัฒนธรรม และ Style ในการเล่น ของคนไทย จริงหรอครับ ??
ปล. ผมมองในฐานะผู้เล่น แต่แอดมินก็มองในอีกฐานะนึง หลายๆมุมมองไม่ตรงกันเป็นธรรมดา ไม่ว่ากันนะครับ

ผมว่าเกมแนวนี้ไม่ค่อยเหมาะกับคนไทย เพราะระบบการวอร์และระบบการฆ่าต่างเผ่า ทำให้เกมกดดันและเครียดจนเกินไป ต้องเป็นคนที่มีทัศนคติที่ดีเกียวกับการ PVP เท่านั้นถึงจะชอบ
บางคน โดนฆ่าโดนกด อาจจะเห็นเป็นความท้าทาย และพยายามเอาชนะ แต่บางคนอาจจะถอดใจ และรู้สึกเสียศักศรี พาลไม่อยากเล่นเอาก็ได้

ซึ่งงคนไทยที่ซีเรียจกับการเล่นเกมรับตรงจุดนี้ไม่ค่อยได้ จะสังเกตุใด้ว่าทุกเกมที่มี PVP จะต้องมีเซิบ non pvp ด้วยเสมอ ไม่งั้นไปไม่รอด
แต่เนื่องจากเกมนี้ไม่ได้ออกแบบมาให้มีเซิบแบบ NON PV  เพราะตัวระบบเกมนั้นเน้นที่การ PVP เป็นหลัก...

#71 2012-05-21 10:00:45

freeware
วอดก้า
Registered: 2009-04-03

เล่นไปตามเกมส์ครับ เผ่าเราคนน้อยก็สู้ไม่ได้เป็นธรรมดา เริ่มมีคนค่อยกลับมาสู้ใหม่ ช่วงนี้ก็แอบๆเว่วแอบฟาร์มไปครับสนุกดีระทึกใจว่าเมื่อไรโคจะมานวด ไม่ได้ขุดแร่ก็ดีไปอีกแบบไม่ต้องหาเงินมาขุดแร่[คิด+] โคเยอะเราก็อย่าไปซ่ามาก รอคนพอๆกันค่อยกลับมาซ่าใหม่ นึกถึงตอนโคไม่มีคนเป็นปีเวลาไปวอร์เห็นโคคน2คนก็ยังกลับมารุ่งได้ เอาเหอะครับนี้แหละครับมันคือเสนห์ของเกมส์RF-NXZ ลองคิดดูว่าตั้งแต่เล่นมาทุกเผ่ามันก็ มีรุ่ง/มีร่วง กันทุกเผ่าละ ผมไม่ได้เข้าข้างโคนะเพราะผมเล่นเบล แต่อยากให้คนที่เล่นแอคกับเบลอยู่คิด+ไว้ครับจะได้มีกำลังใจเล่น

......................................."Do what you can, with what you have,  you are."..........................................

#72 2012-05-21 11:43:16

up-2gu
ผู้สนับสนุน
Registered: 2007-09-17

นำร่องระบบ กันโปร กันบัคที่ดี 

#73 2012-05-21 11:50:09

up-2gu
ผู้สนับสนุน

freeware wrote:

เล่นไปตามเกมส์ครับ เผ่าเราคนน้อยก็สู้ไม่ได้เป็นธรรมดา เริ่มมีคนค่อยกลับมาสู้ใหม่ ช่วงนี้ก็แอบๆเว่วแอบฟาร์มไปครับสนุกดีระทึกใจว่าเมื่อไรโคจะมานวด ไม่ได้ขุดแร่ก็ดีไปอีกแบบไม่ต้องหาเงินมาขุดแร่[คิด+] โคเยอะเราก็อย่าไปซ่ามาก รอคนพอๆกันค่อยกลับมาซ่าใหม่ นึกถึงตอนโคไม่มีคนเป็นปีเวลาไปวอร์เห็นโคคน2คนก็ยังกลับมารุ่งได้ เอาเหอะครับนี้แหละครับมันคือเสนห์ของเกมส์RF-NXZ ลองคิดดูว่าตั้งแต่เล่นมาทุกเผ่ามันก็ มีรุ่ง/มีร่วง กันทุกเผ่าละ ผมไม่ได้เข้าข้างโคนะเพราะผมเล่นเบล แต่อยากให้คนที่เล่นแอคกับเบลอยู่คิด+ไว้ครับจะได้มีกำลังใจเล่น

......................................."Do what you can, with what you have,  you are."..........................................

เสน่ห์ของเกม RF-NXZ คือ "DRAMA"

#74 2012-05-21 11:51:22

admin

ผมบอกว่ากันโปร ไม่ได้กันบัค เพราะบัคแผนที่ เกิดมาจากคนสร้างเกมครับ...
อันนี้ไม่รู้จริง หรือแกล้งโง่ครับ *-*

ปล. จากเริ่มเรื่องเกี่ยวกับการช่วยอีกสองเผ่า แต่ไปๆมาๆ ทำไมถึงพาออกทะเลไปเรื่องอื่นใด้ แต่ผมก็จะตอบให้ละกัน...

#75 2012-05-21 15:03:25

max666

ZammY wrote:

ผมว่าเกมแนวนี้ไม่ค่อยเหมาะกับคนไทย เพราะระบบการวอร์และระบบการฆ่าต่างเผ่า ทำให้เกมกดดันและเครียดจนเกินไป ต้องเป็นคนที่มีทัศนคติที่ดีเกียวกับการ PVP เท่านั้นถึงจะชอบ
บางคน โดนฆ่าโดนกด อาจจะเห็นเป็นความท้าทาย และพยายามเอาชนะ แต่บางคนอาจจะถอดใจ และรู้สึกเสียศักศรี พาลไม่อยากเล่นเอาก็ได้

ซึ่งงคนไทยที่ซีเรียจกับการเล่นเกมรับตรงจุดนี้ไม่ค่อยได้ จะสังเกตุใด้ว่าทุกเกมที่มี PVP จะต้องมีเซิบ non pvp ด้วยเสมอ ไม่งั้นไปไม่รอด
แต่เนื่องจากเกมนี้ไม่ได้ออกแบบมาให้มีเซิบแบบ NON PV  เพราะตัวระบบเกมนั้นเน้นที่การ PVP เป็นหลัก...

ชอบโดนกด ไปไหนมาไหนต้องระวังเวลแบบกองโจร อย่าเพลิอนะผมยิงเงิบ 5555 ตอนอยู่สบายๆมันก็ดีนะ สะดวกสบายดี แต่มันน่าเบื่อ สังเกตุดูผมจะชอบเล่นตอนคนน้อยๆ ตอนชนะบ่อยๆไม่ค่อยจะออนหลอก อิอิแต่มันไม่มีทาริกให้+เล่นนี้ดิ น่าเบื่อออ ขอซาต้า มาดรอปทาริกเล่นๆก็ดีนะ ไม่ได้ไม่เป็นไร

Last edited by max666 (2012-05-21 15:04:04)

#76 2012-05-21 18:23:37

up-2gu
ผู้สนับสนุน

ผมบอกว่ากันโปร ไม่ได้กันบัค เพราะบัคแผนที่ เกิดมาจากคนสร้างเกมครับ...
อันนี้ไม่รู้จริง หรือแกล้งโง่ครับ *-*

ปล. จากเริ่มเรื่องเกี่ยวกับการช่วยอีกสองเผ่า แต่ไปๆมาๆ ทำไมถึงพาออกทะเลไปเรื่องอื่นใด้ แต่ผมก็จะตอบให้ละกัน...

ไม่ใช่จะอะไรมากมายหรอก เห็นแบนคนเยอะ เลยสงสัยนิดหน่อย ถ้ามันเป้นบัคที่เกิดจากคนสร้างเกม ก้อไม่น่าจะต้องแบนหรอก

#77 2012-05-21 18:39:38

kimhan01
ผู้สนับสนุน
Registered: 2008-06-01

จะว่าผมไล่คนในเผ่าก็เชิญเหอะครับ ตัวเองทำอะไร ไม่มีเหตุผลเอง แล้วแต่จะคิด

#78 2012-05-21 19:04:57

pai555
GoRPaI
Registered: 2007-06-02

up-2gu wrote:

ไม่ใช่จะอะไรมากมายหรอก เห็นแบนคนเยอะ เลยสงสัยนิดหน่อย ถ้ามันเป้นบัคที่เกิดจากคนสร้างเกม ก้อไม่น่าจะต้องแบนหรอก

กรณีนี้น่าจะ ใช้บัคเพื่อหาผลประโยชน์หรือเอาเปรียบผู้เล่นอื่นครับ

Last edited by pai555 (2012-05-21 19:05:39)

^ ^

#79 2012-05-21 19:14:01

pingOoO
ผู้สนับสนุน

ผมว่านะแอดมิน เราควรที่จะหาทางออก เพื่อให้มีผู้เล่นเยอะขึ้น ดีกว่ามานั่งดราม่ากัน
มันไม่ได้ประโยชน์อะไรเลยกะทั้งสองฝ่าย ถ้าคนเล่นเยอะขึ้นเกมมันก็สนุก แถมเงิยยังใด้เพิ่มขึ้น
อย่าทำเหมือนวินเน่าเลย แถบไม่สนใจลูกค้าเลย อยากให้แอดมินเอาไปคิดนะคับ
ผมไม่อยากให้เหมือนวินเน่า

#80 2012-05-23 09:51:40

hakuna99
ผู้สนับสนุน
Registered: 2010-01-30

Ji3z wrote:

แอครุ่งเป็นปี โครุ่งไม่กี่เดือน นี่ไงครับ?

แล้วคนตอนที่รุ่งก็ไปอยู่ โคหมดแล้วไงครับ ? (ไม่ก็ไม่ได้เล่นแล้ว)

ก็หัวเผ่าแอคบ้างคน พูดจา ไม่ดีไล่ คนในเผ่าอะครับ ใครจะอยู่..

ปัญญาอ่อน แค่เหตุผล ของคนบางคน เอามาโพส ไส่ความผิด มีสมองไห้คิดหน่อย ไม่ไช้ไว้ ....

ปลา 3 น้ำ ทีกรุด่า วนเวียนว่าย ที่ไหนดี ก็ไปที่นั้น  เคยไหม้ ที่ไหน น้ำน้อย  จะมาทำไห้มันน้ำดี 

ปล ตังไครตังมัน  บังคับกันไม่ได้  020

Last edited by hakuna99 (2012-05-23 15:01:45)

#81 2012-05-23 10:46:19

eotkani
2t
Registered: 2008-06-03

hakuna99 wrote:

ปัญญาอ่อน แค่เหตุผม ของคนบางคน เอามาโพส ไส่ความผิด มีสมองไห้คิดหน่อย ไม่ไช้ไว้ ....

ปลา 3 น้ำ ทีกรุด่า วนเวียนว่าย ที่ไหนดี ก็ไปที่นั้น  เคยไหม้ ที่ไหน น้ำน้อย  จะมาทำไห้มันน้ำดี 

ปล ตังไครตังมัน  บังคับกันไม่ได้  020

อะไรว่ะ...งงกับมิงว่ะ กุมาเล่นต้องแต่โค  วอ5-6คน.. มิงอะรู้ถึงเรื่อง ยกเว้นเรื่องจริง..ไปถามใครก็ได้  ..

#82 2012-05-23 15:07:56

hakuna99
ผู้สนับสนุน

ปัญญาอ่อน แค่เหตุผล ของคนบางคน เอามาโพส ไส่ความผิด มีสมองไห้คิดหน่อย ไม่ไช้ไว้ ....

อันนี้กรุด่ามืง  กรุขยายความไห้ก็ได้ (ก็หัวเผ่าแอคบ้างคน พูดจา ไม่ดีไล่ คนในเผ่าอะครับ ใครจะอยู่) มืงโพส แต่คน ย้ายแล้วไม่พอจัย ไปบอกเหี้ยห่าไร ก็เชื่อ ไปหมด ถ้ากรุบอกมืง ว่า

อ้ายจิ๊บตุ๋ย ดราก ไว และ ลี เล้น สวิงกิ้งกัน มืง คงจะเชื่อ อะนะ

อันนี้กรุดราม่าคนอื่น คนอื่น  ไม่ไช้ตัวเองอย่าร้อนตัว

ปล เดิมๆตังไครๆเติม จ้าไปบังคับกันไม่ได้

#83 2012-05-23 15:30:06

Raphaelz
สมาชิก

ใจเย็นๆ กันหน่อยคนไทย ~~~~ 

(\__/)
           (='.' )
           (")_(")

> ข้ า คื อ ก ร ะ ต่ า ย น้ อ ย <

#84 2012-05-23 15:57:43

Ji3z
AUM
From: บนฟ้า fly to the sky.
Registered: 2012-03-13

อันนี้กรุด่ามืง  กรุขยายความไห้ก็ได้ (ก็หัวเผ่าแอคบ้างคน พูดจา ไม่ดีไล่ คนในเผ่าอะครับ ใครจะอยู่) มืงโพส แต่คน ย้ายแล้วไม่พอจัย ไปบอกเหี้ยห่าไร ก็เชื่อ ไปหมด ถ้ากรุบอกมืง ว่า

อ้ายจิ๊บตุ๋ย ดราก ไว และ ลี เล้น สวิงกิ้งกัน มืง คงจะเชื่อ อะนะ

อันนี้กรุดราม่าคนอื่น คนอื่น  ไม่ไช้ตัวเองอย่าร้อนตัว

ปล เดิมๆตังไครๆเติม จ้าไปบังคับกันไม่ได้

เมิง งง อะไรรึเปล่า

กุไปเล่นโคตอนแรกวอกันถึงตี้หรอ เบล 2 ตี้ + แอคอีก 1-2 ตี้

เมิง งงไรเปล่า?

#85 2012-05-23 16:54:42

max666

ไปทะเลกันดีกว่าาาาา ไปทะเลกันดีกว่าาาาาา

#86 2012-05-23 19:05:01

Raphaelz
สมาชิก

รักโคคับ !!!!   (มาไงวะเนี้ย    วอร์ 1คน  ลาสชิพส่งเขียวได้มาแล้วน้า tongue)

หาเรื่องออกทะเลก่อน

Last edited by Raphaelz (2012-05-23 19:07:47)

(\__/)
           (='.' )
           (")_(")

#87 2012-05-23 19:43:48

jugift1
Website

พอๆ ครับ ดราม่าพอแล้ว เรามาหาทางออกช่วยกันดีกว่า เรื่องเก่าๆก็จบไปเหอะ   ถ้าจะดราม่ากัน ขุดมาได้ทุกเรื่องแหละ - -*

#88 2012-05-23 20:04:08

ZammY
สมาชิก

http://www.youtube.com/watch?v=5Nit53YR … re=related
ตามลิงค์นี้ไป ผมเชื่อว่าทุกคนเคยมีความทรงจำดีๆเกี่ยวกับตำนานชิ้นนี้ ^^

#89 2012-05-23 20:18:20

jugift1
Website

ตอน ฟรีสเซอร์+เซล มันส์มากกกก

#90 2012-05-23 23:52:24

lexkunng
Erine / Key
Website

#91 2012-05-24 02:52:24

taba1
เวอร์โก้
Registered: 2010-08-23

ดร่าม่าจริงๆ คนเราก็แบบนี้แหละอยากช่วยคน สุดท้ายก็อยากเอาหน้านะ(ไม่ได้ว่าใครนะ)

Last edited by taba1 (2012-05-24 02:53:53)

#92 2012-05-24 07:02:45

pingOoO
ผู้สนับสนุน

ดีกว่าคนบางคน มือไม่พายเอาตีนพายน้ำ ทำไรไม่ฉลาดแถมโชว์โง่ คิดว่าตัวเก่งเทพมาจากไหนสุดท้ายก็หมาดีๆนี้เอง ไม่ช่วยเผ่าตัวเองแล้วยังจะปากหมาอีก

ทำไีรไม่เคยจะเอาหน้าหรือสร้างภาพเหมือนคนบางคนหรอ ที่มีแต่สมอง เอาคั่นหู ควรกลับไปไตร่ตรองสักหน่อยทำไงให้เผ่ามันดีขึ้น ไม่ใช่ให้มันจมโคลนตมอย่างนี้

คำพูดทุกอย่างที่เคยด่าใครไว้อะ เป็นไงย้อนกลับเข้าตัวหมด สะใจไหมละ

ออแล้วอีกอย่าง หัดใช้สมองมากกว่าติงคิดนะ ว่า อะไรก็เอะอะโวยวายว่าแอดมินเข้าข้างโคเสมอ คนทำผิดก็ต้องโดน

ปล ไม่ได้ด่าใครนะ ใครอยากรับก็รับ

Last edited by pingOoO (2012-05-24 07:09:09)

#93 2012-05-24 10:23:47

NewDevil
จุ๊ฟ
From: Cora HQ
Registered: 2010-10-27

pingOoO wrote:

ดีกว่าคนบางคน มือไม่พายเอาตีนพายน้ำ ทำไรไม่ฉลาดแถมโชว์โง่ คิดว่าตัวเก่งเทพมาจากไหนสุดท้ายก็หมาดีๆนี้เอง ไม่ช่วยเผ่าตัวเองแล้วยังจะปากหมาอีก

ทำไีรไม่เคยจะเอาหน้าหรือสร้างภาพเหมือนคนบางคนหรอ ที่มีแต่สมอง เอาคั่นหู ควรกลับไปไตร่ตรองสักหน่อยทำไงให้เผ่ามันดีขึ้น ไม่ใช่ให้มันจมโคลนตมอย่างนี้

คำพูดทุกอย่างที่เคยด่าใครไว้อะ เป็นไงย้อนกลับเข้าตัวหมด สะใจไหมละ

ออแล้วอีกอย่าง หัดใช้สมองมากกว่าติงคิดนะ ว่า อะไรก็เอะอะโวยวายว่าแอดมินเข้าข้างโคเสมอ คนทำผิดก็ต้องโดน

ปล ไม่ได้ด่าใครนะ ใครอยากรับก็รับ

อีกอย่างนึงนะ โดนฆ่าตายก็เห่าด้วยนะไม่รู้ใคร...
ใครไม่ใช่อย่าร้อนตัว หุหุ

http://image.ohozaa.com/i/gb6/kJbioF.gif http://image.ohozaa.com/t/gbf/CVWAp7.png http://image.ohozaa.com/t/5a9/Y0pUGA.jpg

#94 2012-05-24 12:24:10

Gukla789
ผู้สนับสนุน
Registered: 2012-04-29

Raphaelz wrote:

ไปๆมาๆ ก็ยกเรื่องเก่าๆมาพูดกัน เหมือนเดิม ถ้าอยากให้คนเล่นเยอะๆ ก็จัดทั้ง 3 เผ่าเท่าเทียม แต่ถ้าเป็นกิจกรรม คูณ หรือ ปล่อยแดง มันก็เหมือนเดิมเพราะมันไม่มีคนเล่นใหม่ๆเข้ามา ทางที่ดี ต้องมีกิจกรรมที่สามารถดึงคนเล่นใหม่เข้าเล่นจะดีที่สุด ดีทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งผู้เล่น และ แอดมิน

ส่วนใหญ่ติดสบายแหละครับ     เผ่าไหนคนเยอะ  ขุดแร่บ่อย  สังคมในเผ่าดี เขาก็เลือกเผ่านั้น     ไม่จำเป็นว่าต้องมีกิจกรรมเสมอไป ^w^ 

ผมชอบลำบาก เพราะซาดิส อิอิ

หราชอบแล้วทำไมเป็นแสงแล้วไม่ออนหว่า

#95 2012-05-24 12:59:21

max666

ออนน ดึกๆจ้า กลางวันทำงานนนน
ปล*ตอนออนก็ไม่เคยนั้งเฝ้าหมูทองนะ ถ้าจะให้ออนแต่นั้งมองหมูไม่อยู่หน้าจอ ก็ได้นะ อิอิ

#96 2012-05-24 16:57:01

jugift1
Website

ยังดราม่ากันได้อีก เฮ้อออออ

#97 2012-05-24 17:12:32

up-2gu
ผู้สนับสนุน

มนต์เสน่ห์ แห่ง NXZ

#98 2012-05-24 17:28:37

max666

5555

#99 2012-05-25 09:50:53

hakuna99
ผู้สนับสนุน

Ji3z wrote:

เมิง งง อะไรรึเปล่า

กุไปเล่นโคตอนแรกวอกันถึงตี้หรอ เบล 2 ตี้ + แอคอีก 1-2 ตี้

เมิง งงไรเปล่า?

ร้อนตัวทำไมวะเนี้ย กรุบอกว่าไม่ต้องร้อนตัวไง  แอะยังไง กรุไม่ได้ว่า มืง     ความหมาย ตีกันไม่ออกเหรอไงวะเนี้ย รึ ต้องบอกว่านี้คือควาย นะ นี้คือ ตัวเหี้ย นะ  แนะยัง งง อยู่อีก สัส

#100 2012-05-25 10:00:53

hakuna99
ผู้สนับสนุน

taba1 wrote:

ดร่าม่าจริงๆ คนเราก็แบบนี้แหละอยากช่วยคน สุดท้ายก็อยากเอาหน้านะ(ไม่ได้ว่าใครนะ)

บอร์ด ไม่มีมาม่า กรุเห็น เงียบกริบ พอมาม่า เริ่ม มา ก็บอกว่าไร้ สาระ กัน

แม่ม คนไทย ชอบเสพ มาม่า แต่ นินทา ว่าไร้สาระ  ถุ้ย เกมเมอร์  ไทย

ปล กรุด่าหมด พวกตอแหล

ปล โทษ เจ้าของข้อความ ด้วยไม่รู้จ้า ก๊อปปี๊ ไคร 5555

Board footer